Chi phí của ban quản lý dự án nhóm II ? ( Hot)

• Khởi xướng nguyenthuy81
  • Ngày gửi
N

nguyenthuy81

Guest
Xin chào các anh, các chị ! Em là new member và có một câu hỏi muốn nhờ các anh, chị giúp em. Câu hỏi như sau:
Đơn vị em là 1 ban quản lý dự án thực hiện nhiệm vụ quản lý các dự án xây dựng mà chủ đầu tư là UBND huyện A. Đơn vị em thuộc BQLDA nhóm II. Hiện chúng em đang quản lý 1 dự án xây dựng. Dự toán chi phí quản lý dự án của công trình này đã được chủ đầu tư là UBND huyện A phê duyệt, và em chỉ việc thực hiện các chi phí trong dự toán đó. Nhưng có 1 điều là : Theo khoản 3 mục IV thông tư 118/2007/TT-BTC ngày 02/10/2007 quy định nội dung dự toán chi phí BQLDA nhóm II chỉ được chi từ mục (6) đến (11) của nhóm BQLDA nhóm I. Mà Dự toán của em lại chi từ mục (6) đến (13) - nhưng đã được huyện A phê duyệt cái dự toán này rồi. Vậy khi quyết toán liệu em có bị gạt ra muc ( 12) và mục (13) không ? em đang rất lo lắng và mong các anh, chị gỡ rối cho em. E xin cảm ơn và hậu tạ !!!

Nguyen Duc Dinh

Thành viên có triển vọng
Bạn lập tờ trình đề nghị huyện điều chỉnh lại dự toán đối với nhóm 2 được chi

M

minhtuong

Guest
Xin chào các anh, các chị ! Em là new member và có một câu hỏi muốn nhờ các anh, chị giúp em. Câu hỏi như sau:
Đơn vị em là 1 ban quản lý dự án thực hiện nhiệm vụ quản lý các dự án xây dựng mà chủ đầu tư là UBND huyện A. Đơn vị em thuộc BQLDA nhóm II. Hiện chúng em đang quản lý 1 dự án xây dựng. Dự toán chi phí quản lý dự án của công trình này đã được chủ đầu tư là UBND huyện A phê duyệt, và em chỉ việc thực hiện các chi phí trong dự toán đó. Nhưng có 1 điều là : Theo khoản 3 mục IV thông tư 118/2007/TT-BTC ngày 02/10/2007 quy định nội dung dự toán chi phí BQLDA nhóm II chỉ được chi từ mục (6) đến (11) của nhóm BQLDA nhóm I. Mà Dự toán của em lại chi từ mục (6) đến (13) - nhưng đã được huyện A phê duyệt cái dự toán này rồi. Vậy khi quyết toán liệu em có bị gạt ra muc ( 12) và mục (13) không ? em đang rất lo lắng và mong các anh, chị gỡ rối cho em. E xin cảm ơn và hậu tạ !!!

Theo nguyên tắc thì nếu chi sai qui định sẽ bị xuất toán, cho dù đã được phê duyệt trong dự toán. Do vậy, bạn không nên chi trái qui định để tránh lôi thôi:D.
Nhiệm vụ của chủ đầu tư là bảo đảm việc thanh toán đúng qui định. Do vậy, cho dù đã được cấp có thẩm duyệt dự toán, bạn cũng không được thanh toán, chi các khoản không đúng qui định.

N

nguyenthuy81

Guest
Em cảm ơn mọi người đã quan tâm và góp ý.Em cũng đã nghĩ đến việc đấy nhưng nội dung chi từ (6) đến ( 11) quá ít. Mà chi phí BQLDA của bọn em quá lớn ( nhiều tỷ đồng ... ) rất khó chi. các anh, chị có thể tư vấn thêm cho em có được không ah .

charlie4my

Thành viên nhiều triển vọng
Bạn lập dự toán bổ sung, trình UBND huyện phê duyệt là được

N

Nguyễn Thành Sỹ

Guest
xin các anh chị hướng dẫn em một việc: Đơn vị em là đơn vị HCSN chủ đầu tư dự án, và nay thành lập Ban Quản lý dự án, thuê tư vấn giám soát kỹ thuật. Xin các anh chị hướng dẫn em: các thành viên trong ban QLDA gồm những ai và tiêu chuẩn các thành viên là như thế nào?Mong nhận được sự trợ giúp của các anh chị. em cảm ơn nhiều.

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
xin các anh chị hướng dẫn em một việc: Đơn vị em là đơn vị HCSN chủ đầu tư dự án, và nay thành lập Ban Quản lý dự án, thuê tư vấn giám soát kỹ thuật. Xin các anh chị hướng dẫn em: các thành viên trong ban QLDA gồm những ai và tiêu chuẩn các thành viên là như thế nào?Mong nhận được sự trợ giúp của các anh chị. em cảm ơn nhiều.

Bạn tham khảo trong thông tư 03/2009/TT-BXD ngày 26/3/2009 nhé!
a) Mô hình 1: Chủ đầu tư không thành lập Ban quản lý dự án mà sử dụng bộ máy hiện có của mình để trực tiếp tổ chức quản lý thực hiện dự án. Mô hình này được áp dụng đối với dự án quy mô nhỏ có tổng mức đầu tư dưới 7 tỷ đồng, khi bộ máy của chủ đầu tư kiêm nhiệm được việc quản lý thực hiện dự án
2. Trường hợp áp dụng mô hình 1 thì chủ đầu tư sử dụng pháp nhân của mình để trực tiếp quản lý thực hiện dự án. Chủ đầu tư phải có quyết định cử người tham gia quản lý dự án và phân công nhiệm vụ cụ thể, trong đó phải có người trực tiếp phụ trách công việc quản lý dự án. Những người được cử tham gia quản lý dự án làm việc theo chế độ kiêm nhiệm hoặc chuyên trách

Về việc hưởng phụ cấp QLDA bạn tham khảo trong thông tư 117/2008/TT-BTC
Đối với Phụ cấp kiêm nhiệm quản lý dự án: căn cứ mức độ thời gian tham gia quản lý của từng cán bộ và nguồn chi phí quản lý dự án cụ thể để tính tỷ lệ % được hưởng cho những người trực tiếp thực hiện các công việc thuộc quản lý dự án nhưng không hưởng lương từ dự án, bao gồm cả cán bộ BQLDA và cán bộ thuộc chủ đầu tư. Mức chi phụ cấp kiêm nhiệm quản lý dự án một tháng cho một cá nhân tối đa bằng 50% tiền lương và phụ cấp lương một tháng của cá nhân đó (kể cả trường hợp kiêm nhiệm quản lý nhiều dự án).

Thân chào bạn!

V

viemnhoanh

Guest
Kính gửi các anh chị ở Diễn đàn Giá Xây dựng!
Em muốn hỏi làDự toán cho công trình xây dựng cảu công ty em hơn 4 tỷ. Chi cho ban Quản lý dự án gần 100 triệu ma chi ban quản lý ở thông tư số 117/2008/TT-BTC chỉ được phép chi mục 1.5 nội dung chi từ mục 1.5 qua ít. Mà chi phí BQLDA của bọn em trong tổng dự toán được duyệt gần 100 triệu). rất khó chi. các anh, chị có thể tư vấn thêm cho em có được không ạ. em cảm ơn

K

ky_xaydung

Guest
Chào các bạn, mình muốn hỏi các bạn: Trong TT 117/2008 của BTC, mình không thấy nói đến BQL kiêm nhiệm hay chuyên trách. Vậy, có nghĩa là sao, các bạn nhỉ?
Trong 17 khoản chi thì BQL kiêm nhiệm được chi những khoản nào?
Cảm ơn các bạn