Chi phí nhân công trong công trình cấp nườc và điện

thientai_kt

Thành viên có triển vọng
Mình đang phải kiểm tra dự toán công trình ở từ liêm, các phần xây dựng cơ bản thì ok rồi. Nhưng ở các hạng mục cấp điện, nước thấy chi phí nhân công có ghi thêm: NC = 1,64 x 1,062, còn máy thì vẫn là 1,18.
Không hiểu hệ số 1,062 là gì nhỉ.
Các bạn cố gắng giúp mình nhé. Càng sớm càng tốt vì mình vẫn đang kiểm tra.
Với cả trong phần dự toán cây xanh thấy bên làm dự toán ghi mã hiệu là
CX5.11.00 (có ghi nội dung là vận chuyển cây vào hố trồng), sau đó tách luôn là nhân công bậc 3/7 có ghi định mức là 0,1. Mình vẫn chưa hiểu lắm. Các bạn xem luôn hộ mình nhé.

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
1.062 là hệ số điều chỉnh của nhân công nhóm II so với tiền lương nhóm I
Theo Nghị định số 205/2004/NĐ-CP ngày 14 tháng 12 năm 2004 của Chính phủ quy định hệ thống thang lương, bảng lương và chế độ phụ cấp lương trong các công ty nhà nước

Mã hiệu: CX5.11.00 (có ghi nội dung là vận chuyển cây vào hố trồng) có thể là thành phần công việc bên tư vấn tạm tính cho phần việc đưa cây vào hố trồng.

thientai_kt

Thành viên có triển vọng
1.062 là hệ số điều chỉnh của nhân công nhóm II so với tiền lương nhóm I
Theo Nghị định số 205/2004/NĐ-CP ngày 14 tháng 12 năm 2004 của Chính phủ quy định hệ thống thang lương, bảng lương và chế độ phụ cấp lương trong các công ty nhà nước
Nhưng tại sao toàn bộ công việc dự toán ở hạng mục xây dựng cơ bản đều vẫn giữ hệ số là 1,64, còn riêng hạng mục cấp điện, nước thì lại lấy là 1,64x1,062. Nó có khác gì nhau không vậy?
Vì mình thấy bên hạng mục cấp nước vẫn có các công việc của xây dựng (VD: AB.xxx, AF.XXX)

yenvcc

Thành viên mới
Xin dinh muc cay xanh

Các bac oi, em thay dự toán phần trồng cây xanh sử dụng định mữc có mã hiệu CX5. ...nhưng em chẳng biít đó là định mức nào, có ai biết không??????? nếu có giửu cho e xin 1 bản. địa chỉ mail cua em: yenvcc@gmail.com