Chi phí thẩm định điều chỉnh báo cáo nghiên cứu khả thi tính như thế nào

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Cho em hỏi hiện tại công trình em điều chỉnh tổng mức đầu tư ở bước báo cáo nghiên cứu khả thi. Vậy chi phí thẩm định điều chỉnh báo cáo nghiên cứu khả thi được tính như thế nào ạ? Khi xác định chi phí lập báo cáo nghiên cứu khả thi điều chỉnh thì em lập theo man months. Nhưng đến thẩm định thì em không biết lập như thế nào nên em tạm tính thôi. Em xin cám ơn ạ.

Theo tôi: Chúng ta tạm tính theo thẩm định lượt đi thôi em. Vì không có định mức thẩm định điều chỉnh. Nhà nước chỉ ban hành được các định mức có tính xác định, còn việc thẩm định điều chỉnh báo cáo nghiên cứu khả thi thì "khá là bất định", bởi không phải dự án nào cũng phải thẩm định điều chỉnh, và việc điều chỉnh này mỗi dự án mỗi khác...

Đúng ra phải lập dự toán Man-months nhưng nhìn vào bảng tính cho thấy lượt đi chi phí có tý thế kia, lượt về cũng khó hơn được.
Chủ yếu là em căn cứ vào số người sẽ tham gia thẩm định, quản lý, văn phòng phẩm, khấu hao thiết bị, họp hành, khác…

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới