Chi phí thẩm định kết quả đấu thầu trong tổng mức đầu tư

• Khởi xướng phanvandai
  • Ngày gửi
P

phanvandai

Guest
Các bạn làm ơn cho mình hỏi Chi phí thẩm định kết quả đấu thầu được xác định tại thành phần nào trong tổng mức đầu tư vậy (Chi phí tư vấn, chi phí quản lý dự án, chi phí khác). Mong các bạn cho ý kiến. Mình xin cảm ơn nhiều

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
Các bạn làm ơn cho mình hỏi Chi phí thẩm định kết quả đấu thầu được xác định tại thành phần nào trong tổng mức đầu tư vậy (Chi phí tư vấn, chi phí quản lý dự án, chi phí khác). Mong các bạn cho ý kiến. Mình xin cảm ơn nhiều
Theo tôi có thể đặt ở mục chi khác là hợp lý nhất vì nó là một khoản lệ phí do Sở kế hoạch đầu tư thu (với vốn ngân sách nhà nước). Các bác cho ý kiến tiếp.

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Theo điều 6 chương 1 của Nghị định 58/2008/NĐ-CP ngày 5/5/2008 của Chính Phủ hướng dẫn thi hành luật đấu thầu và lựa chọn nhà thầu theo luật xây dựng:

2. Chi phí thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu kể cả trường hợp không lựa chọn được nhà thầu được tính bằng 0,01% giá gói thầu nhưng tối thiểu là 500.000 đồng và tối đa là 30.000.000 đồng.

Việc quản lý và sử dụng các khoản chi phí nêu tại khoản 1 và khoản 2 Điều này được thực hiện theo quy định của pháp luật hiện hành.

Theo TT 05/2007/TT-BXD ngày 25/5/2007 hướng dẫn lập và quản lý chi phí đầu tư xây dựng

Mục 1.1.6 : Chi phí khác
- Các khoản phí và lệ phí theo quy định vì vậy Chi phí thẩm định kết quả đấu thầu sẽ được đưa vào mục Chi phí khác thuộc TMĐT.