Chỉ tiêu nào xác định được lớp đất nào là tốt để chọn chiều sâu móng cọc?

thanhast

Thành viên rất triển vọng
Em đang làm đồ án nền móng nhưng gặp phải địa chất trong đó không có nêu tên các lớp đất (vd: sét, á sét, cát...) mà chỉ có độ sâu các lớp đất. Các anh chị cho em hỏi dựa vào chỉ tiêu nào của các lớp đất (độ ẩm, dung trọng, tỷ trọng, hệ số rỗng, độ sệt, lực dính....) giúp xác định được lớp đấ đó là tốt em chọn chiều dài cọc ạ? Em xin cảm ơn!

hhh

Thành viên quan trọng (VIP)
Em đang làm đồ án nền móng nhưng gặp phải địa chất trong đó không có nêu tên các lớp đất (vd: sét, á sét, cát...) mà chỉ có độ sâu các lớp đất. Các anh chị cho em hỏi dựa vào chỉ tiêu nào của các lớp đất (độ ẩm, dung trọng, tỷ trọng, hệ số rỗng, độ sệt, lực dính....) giúp xác định được lớp đấ đó là tốt em chọn chiều dài cọc ạ? Em xin cảm ơn!
Hjc. Lấy 1 cái địa chất nào đó mà đưa vào??? Ma số mạnh vào chứ.

thanhast

Thành viên rất triển vọng
Ma số sợ lên bảo vệ thầy biết bạn à, vì thầy bảo kèm địa chất và đề bài vào thuyết minh đồ án. hichic

nqduong

Thành viên năng động
Website
www.ketcau.com
Làm đồ án nền móng, tức là bạn đang học môn nền móng được 70% rồi. Dựa vào các chỉ tiêu cơ lý của đất mà suy ra trạng thái và tính chất của lớp đất chứ. Trong đề bài không có cho sẵn tên từng lớp đất đâu bạn.
Gửi bạn tài liệu này. Hãy nghiên cứu giáo trình và vở ghi trên lớp nhé!

File đính kèm

• Bảng tra số liệu nền móng - Phụ lục Bài giảng nền móng.doc
    546,5 KB · Đọc: 780

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới