chuyển đổi font

hoàng dương anh hà

Thành viên rất triển vọng
cho em hỏi với: Khi trong một văn bản có nhiều kiểu font khác nhau (Vn.Time và Times New Roman ), muốn chuyển về cùng một Font ( VnTime) thì phải làm thế nào?hãy chỉ bảo giúp em với.

hoàng dương anh hà

Thành viên rất triển vọng
còn vài thắc mắc nữa

cho em hỏi tiếp là trong 1 đoạn là VnTime, nhưng có vài từ là Times New Roman thì có cách nào chuyển về Vn time cho nhanh ko? còn làm từng từ một lâu lắm.và trong một bản word có nhiều đoạn là VnTime, nhiều đoạn là Time new Roman thì có thể chuyển đổi cả đc ko?( nghĩa là bỏ đanh dấu clipboad). em thử rồi mà không đc.

W

weblight

Guest
Font

cho em hỏi với: Khi trong một văn bản có nhiều kiểu font khác nhau (Vn.Time và Times New Roman ), muốn chuyển về cùng một Font ( VnTime) thì phải làm thế nào?hãy chỉ bảo giúp em với.

Theo quy định tại Nghị định 110, font Times New Roman là font chuẩn trong các văn bản quy phạm pháp luật. bạn nên sử dụng font này.

khoa289

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Phần mềm chuyển đổi font chữ

Cái này mình rất hay sử dụng.các bạn nên tạo folder để chứa văn bản cần chuyển đổi.sau đó chon đích đến, the là chuyển đổi là OK(nếu không có font chuyển đổi trong phần mềm thì các bạn dùng unikey để đổi).=D>=D>=D>

File đính kèm

• Chuyen doi font chu.rar
    444,3 KB · Đọc: 368

vitbau03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
cái này có phải được sử dụng free mãi mãi không anh?em thấy cái này mất tiền mua mà:D

thinhvkt

Thành viên rất năng động
Chuyển font bằng Unikey

Bài viết này hướng dẫn bạn chuyển font bằng Unikey 4.0

File đính kèm

• Chuyenfont.doc
    77,5 KB · Đọc: 228

vitbau03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
tớ biết cách chuyển từng đoạn từ vn.time sang nhưng đó là từng đoạn còn cái bản bạn trên nói là chuyển tất cả văn bản không phân biệt là đoạn đó là time new roman hay vn.time.dùng hay lắm,mọi ngưoif tải về mà dùng nhưng đang thắc mắc không biết có free không vì thấy gi dùng riêng cho bộ tài chính(có lẽ là mất tiền)

congpv

Thành viên năng động
mình có fần mềm này chuyển thấy hay hơn nhiều, dùng 4ever nhé, chuyển cả word và excel, đói với excel thì vẫn giữ link các hàm, up lên các bạn dùng thử xem sao nhé, các bạn down về rồi cài đặt bình thường, khi cài đặt thì đóng hết word và excel lại, cài xong thì các bạn tự khám fá nhé, dễ xài lắm à :D

File đính kèm

• UOffice.rar
    1,1 MB · Đọc: 378