Có phạm luật?

vinhhakim

Thành viên nhiều triển vọng
Chào các bạn!
Công ty mình đang làm Ban Điều Hành Dự Án của 1 công trình vốn NN,vậy công ty mình có được tham gia đấu thầu gói thầu Tư vấn giám sát được không?(Tư vấn mời thầu là một đơn vị khác)

L

lestrong

Guest
Chào các bạn!
Công ty mình đang làm Ban Điều Hành Dự Án của 1 công trình vốn NN,vậy công ty mình có được tham gia đấu thầu gói thầu Tư vấn giám sát được không?(Tư vấn mời thầu là một đơn vị khác)

Bạn có thể nói rõ hơn về Ban điều hành của bạn được không? Và bạn tham gia gói thầu tư vấn giám sát thuộc dự án bạn đang điều hành hay là 1 dự án khác?

Nếu bạn tham gia giám sát gói thầu của dự án do bạn điều hành thì hoàn toàn không sai Luật nếu bạn có đủ năng lực kinh nghiệm về giám sát. Nếu bạn tham gia đấu thầu giám sát thuộc dự án khác thì còn phải tuỳ thuộc vào điều khoản thành lập Ban điều hành của Chủ đầu tư có cho phép bạn thực hiện các công việc ngoài dự án bạn điều hành hay ko mới quyết định được.

Last edited by a moderator:

vinhhakim

Thành viên nhiều triển vọng
Mình xin nói rõ hơn : Công ty mình là công ty tư vấn và đang làm Tư vấn quản lý dự án cho 1 công trình vốn NN. Mình muốn hỏi vấn đề này vì về nguyên tắc nếu đấu thầu ngay từ ban đầu cả gói QLDA và TVGS làm một gói thì không sao,nhưng bây giờ mình đang làm QLDA, với vai trò này mình điều hành và kiểm tra luôn đơn vị lập Hồ sơ mời thầu.Nên mình e rằng khi đơn vị mình tham gia đấu thầu gói thầu TVGS có sai luật không? Vì mình QLDA là nằm trong ban chấm thầu, xét thầu...

L

lestrong

Guest
Mình xin nói rõ hơn : Công ty mình là công ty tư vấn và đang làm Tư vấn quản lý dự án cho 1 công trình vốn NN. Mình muốn hỏi vấn đề này vì về nguyên tắc nếu đấu thầu ngay từ ban đầu cả gói QLDA và TVGS làm một gói thì không sao,nhưng bây giờ mình đang làm QLDA, với vai trò này mình điều hành và kiểm tra luôn đơn vị lập Hồ sơ mời thầu.Nên mình e rằng khi đơn vị mình tham gia đấu thầu gói thầu TVGS có sai luật không? Vì mình QLDA là nằm trong ban chấm thầu, xét thầu...

1. Nếu gói thầu tư vấn giám sát có giá < 500 triệu thì áp dụng hình thức chỉ định thầu cho Công ty bạn sẽ OK không sao cả.
2. Trường hợp gói thầu giám sát có giá trên 500 triệu phải áp dụng hình thức đấu thầu để kựa chọn nhà thầu mà bạn lại nằm trong ban chấm xét và trình duyệt thì không thể tham gia đấu thầu được rồi. Rõ ràng là sai Luật vì theo khoản 6 Điều 12 Luật Đấu thầu thì "cấm tham gia đấu thầu với tư cách là nhà thầu đối với gói thầu do mình làm bên mời thầu."

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới