Đề cương nhiệm vụ của tổ tư vấn giám sát

• Khởi xướng thai2007
  • Ngày gửi
T

thai2007

Guest
:beat:anh TA ơi , anh phân biệt giúp em '' đề cương giám sát '' và hồ sơ đề xuất gửi cho chủ đầu tư khi trúng thầu giám sát thi công công trình của tổ tư vấn giám sát với!

T

td.bitexco

Guest
Đề cương giám sát

:beat:... phân biệt giúp em '' đề cương giám sát '' và hồ sơ đề xuất gửi cho chủ đầu tư khi trúng thầu giám sát thi công công trình của tổ tư vấn giám sát với!

Theo mình thì đề cương giám sát bao gồm toàn bộ nội dung các công việc thực hiện trong quá trình giám sát và thực hiện hợp đồng. Kế hoạch hành động và triển khai các công tác của tư vấn trên hiện trường cũng như thể hiện bằng các báo cáo theo định kỳ, các cuộc họp, thảo luận, trao đổi với các bên có liên quan để đẩy nhanh/hoàn thành công việc đúng theo tiến độ đã thống nhất bởi CĐT.
Hồ sơ đề xuất (HSĐX) là hồ sơ của đơn vị tư vấn gửi cho CĐT trong quá trình thực hiện chỉ định thầu (đây là một dạng tuyển chọn nhà thầu-bạn nên phân biệt công tác này với việc lập các hồ sơ khác gửi cho CĐT), trong đó bao gồm các nội dung trình bày theo yêu cầu của hồ sơ yêu cầu (HSYC) do CĐT phát hành. Theo đó nhà thầu (tư vấn giám sát) căn cứ các yêu cầu của CĐT hoàn thiện một bộ hồ sơ gửi cho CĐT để xem xét quyết định xem có đủ năng lực và phù hợp với gói thầu hay không để đánh giá lựa chọn.
Trên đây là một vài ý kiến của mình về nội dung bạn đề cập, bạn tham khảo thêm ý kiến của các bạn khác.
P/s : Trên diễn đàn trao đổi thảo luận các vấn đề chung và có thể làm kiến thức, kinh nghiệm phổ cập cho đa số các bạn. Nếu có nhu cầu trao đổi riêng cá nhân mình góp ý với bạn nên nhắn tin để hỏi, không nên hỏi đích danh như vậy vì người tham gia trao đổi (nếu biết vấn đề bạn hỏi) không phải là người bạn nêu sẽ không để ý hoặc có thể biết sẽ không muốn trao đổi.

NGUYEN VAN HOA

Thành viên nhiều triển vọng
Hô sơ đề xuất giám sát thi công

Các bác cho em một ý nhí: Đối với gói thầu giám sát thi công khoảng bao nhiêu thì chủ đầu tư phải làm hồ sơ yêu cầu và đơn vị chỉ định giám sát phải làm hồ sơ đề xuất vậy.có công văn nào quy định vấn đề này không.trước đây em lam nhưng gói thầu giám sát < 20 triệu ( chi phí giám sát) thì thấy chủ đầu tư không yêu cầu làm hồ sơ đề xuất.em cam on moi người trước nhé.

K

khanhme01

Guest
@: Nguyen Van Hoa

Vấn đề bạn nêu là gói thầu dịch vụ tư vấn với lựa chọn nhà thầu theo hình thức chỉ định thầu.
Trước hết, dù lựa chọn nhà thầu theo hình thức nào, chủ đầu tư cũng phải lập kế hoạch đấu thầu và được cấp có thẩm quyền phê duyệt (trong đó có nêu rõ hình thức lựa chọn nhà thầu).
Lựa chọn nhà thầu theo hình thức chỉ định thầu phải tuân thủ Điều 20 của Luật Đấu thầu và Điều 101 của Luật Xây dựng. Ngoài ra tại Quyết định số 49/2007/QDD-TTg ngày 11/4/2007 của Thủ tướng chính phủ quyết định về trường hợp đặc biệt được chỉ định thầu.
Bạn đọc và sẽ hiểu rõ hơn.

H

hoangquang

Guest
Theo khoản 10 điểu 41 của Nghị định 58/2008/NĐ-CP thì khi áp hình thức chỉ định thầu đối với các gói thầu có giá góo thầu dưới 150 triệu đồng thì không phải lập hồ sơ yêu cầu và hồ sơ đề xuất. Gói thầu tư vấn giám sát cũng áp dụng như trên. Chi tiết thủ tục để tiến hành chỉ định thầu đối với trường hợp này bạn có thể xem kỹ trong Nghị định 58.