D­ự toán phần điện

huong37

Thành viên rất triển vọng
Thắc mắc D­ự toán phần điện

Em đang làm dự toán phần điện, trong đó phần lớn sử dụng mã Định mức lắp đặt ban hành theo Quyết định số 1777/QĐ-BXD, có sử dụng thêm một số mã của Định mức lắp đặt trạm biến áp và đường dây tải điện số 6061,6060/BCT-NL; ví dụ như lắp đặt thanh cái, kéo rải một số loại cáp tiết diện cáp lớn....Em gặp phải khó khăn như sau:
- Em sử dụng phần mềm dự toán Accit 2007, Công trình trong Sài Gòn, bộ đơn giá XDCT phần lắp đặt ban hành theo QĐ số104/2006/QĐ-UBND 14/7/2006, xây dựng tại thời điểm mức lương tối thiểu là 350.000đ. Trong khi đó bộ đơn giá xây lắp đặt trạm biến áp và đường dây truyền tải điện ban hành kèm theo văn bản số 7606/BCT-NL được xây dựng với mức lương tối thiểu là 650.000đ (áp dụng cho vùng 4). Vậy em phải điều chỉnh hệ số lươnghệ số máy thi công thế nào cho đúng? Rất mong được các anh chị giải đáp giùm, cảm ơn!

daodinhdung

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Có thể nhân trực tiếp K điều chỉnh nhân công và máy thi công trong dự toán chi tiết, tương ứng với từng mức lương tối thiểu.

huong37

Có thể nhân trực tiếp K điều chỉnh nhân công và máy thi công trong dự toán chi tiết, tương ứng với từng mức lương tối thiểu.
Làm thế này thì đúng rồi nhưng có cách nào nhanh hơn không anh? tại vì số lượng mã áp theo đơn giá 7606 rất ít so với bộ đơn giá theo định mức 1777, nếu điều chỉnh hệ số của toàn bộ dự toán thì mất rất nhiều thời gian quá. Cảm ơn anh

daodinhdung

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Đánh hết mã theo 1777 rồi đến 7606, tách tổng riêng biệt, lúc đó trong bảng Tổng hợp kinh phí xây lắp:
NC = (nc1777 x hs tương ứng)+(nc 7606 x hs tương ứng)
MTC = (M1777 x hs tương ứng)+(M 7606 x hs tương ứng)
(tiếp tục tính thêm các phụ cấp nếu có)
Bác nào biết cách gì hay hơn thì tư vấn thêm nhé!

huong37

Em tìm ra cách này ko biết các bác đánh giá xem có đúng ko nhé: vì số lượng mã của đơn giá 7606 là rất ít, nên em chỉ điều chỉnh hệ số của các mã này: NC=NC1(Knc1/Knc2)
MTC=MTC1(Km1/Km2)
Trong đó: NC1, MTC1 lần lượt là đơn giá nhân công và máy thi công theo DG7606.
Knc1, Km1 lần lượt là hệ số điều chỉnh nhân công và máy thi công của DG7606 về thời điểm tính toán
Knc2, Km2 lần lượt là hệ số điều chỉnh nhân công và máy thi công về thời điểm tính toán của bộ đơn giá XDCT phần lắp đặt ban hành theo QĐ số104/2006/QĐ-UBND 14/7/2006 xây dựng tại thời điểm mức lương tối thiểu là 350.000đ.
Sau đó: điều chỉnh hệ số chung cho toàn bộ bảng dự toán vơi hệ số nhân công là Knc2 và máy là Km2. Như thế ko phải điểu chỉnh hệ số cho tất cả các mã.

chuongvudx

Thành viên mới
Cách tính đơn giá cho đường dây trung hạ thế khi tháo dỡ và di dời

Xin cho hỏi các Bác ;cách tính đơn giá cho phần đường dây và trạm biến áp cho công tác di dời, tháo dỡ được tính như thế nào, khi thẩm định hay thẩm tra cho công trình này.(theo Bộ Công thương). Xin Hướng dẫn dùm/

M

minhtuan

Guest
Xin cho hỏi các Bác ;cách tính đơn giá cho phần đường dây và trạm biến áp cho công tác di dời, tháo dỡ được tính như thế nào, khi thẩm định hay thẩm tra cho công trình này.(theo Bộ Công thương). Xin Hướng dẫn dùm/
Với một số công tác tháo dỡ phần đường dây và trạm, bạn có thể áp dụng định mức dự toán sửa chữa lưới điện số 366 EVN/HĐQT-KTDT ngày 28/12/2000 của EVN.

ducchinhvn2003

Thành viên có triển vọng
Với một số công tác tháo dỡ phần đường dây và trạm, bạn có thể áp dụng định mức dự toán sửa chữa lưới điện số 366 EVN/HĐQT-KTDT ngày 28/12/2000 của EVN.

Anh Tuấn ơi. Anh có file BDF của phần điện không cho em vơi. Em downd cái đơn giá http://www.dautuxaydung.com/index.php?option=com_docman&task=cat_view&gid=53&Itemid=29 nhưng bị lỗi font. Hình như là file lừa đảo hay sao ấy.
Thanks anh nhiều.
mail của em: ducchinhvn2003@gmail.com

tvc_master

Thành viên mới
Hôm nay là ngày 23/02/11
Mình cũng vừa làm định mức phần điện, chưa biết j. Minh băn khoăm là làm dự toán thì không biết làm theo đinh mức nào. Các bước làm thế nào vậy các bác>
tvc_master

hoainam595

Thành viên mới
Các bác ơi ! cứu em với, em đang làm dự toán Acitt nhưng bộ đơn giá và định mức 366 sửa chữa lưới file DPF em tìm hoài mà ko thấy bác nào có cho em xin với nhé. Thanks very much!
Mail của em: Hoainam595@gmail.com bác nào có gữi qua mail cho em với nhé.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới