Đề cương và phương pháp luận quy trình giám sát thi công xây dựng và lắp đặt thiết bị công trình

phugiang2007

Thành viên nhiều triển vọng lên hạng rất nhiệt tình
Thank bạn UTC-Phamdat;
Các bạn khi tham khảo Đề cương của Bạn UTC_Phamdat, theo mình nên tút lại một tí cho có vẻ "chính quy" hơn, cụ thể về cách trình bày và cách viết tên của văn bản QPPL. Về cách trình bày theo mình thì từ trên xuống là Luật-->Nghị định-->Thông Tư--->văn bản dưới luật và các văn bản khác có liên quan; Về cách viết tên VB thì : Số hiệu VB-->ngày, tháng, năm-->Cơ quan ban hành-->tên loại văn bản; Tên loại của văn bản nên viết cho đúng, không thừa thiếu từ nào cả. Việc này theo mình tuy là nhỏ nhưng rất quan trọng;
Chào cả nhà.

anhoa100

Thành viên có triển vọng
Đề cương giám sát có quy định nào không? hay là đơn vị tư vấn theo chứng chỉ ISO lập lên đề cương để đánh giá thang điển cho tư vấn, mong diễn đàn góp ý giúp?

Thank bạn UTC-Phamdat;
Các bạn khi tham khảo Đề cương của Bạn UTC_Phamdat, theo mình nên tút lại một tí cho có vẻ "chính quy" hơn, cụ thể về cách trình bày và cách viết tên của văn bản QPPL. Về cách trình bày theo mình thì từ trên xuống là Luật-->Nghị định-->Thông Tư--->văn bản dưới luật và các văn bản khác có liên quan; Về cách viết tên VB thì : Số hiệu VB-->ngày, tháng, năm-->Cơ quan ban hành-->tên loại văn bản; Tên loại của văn bản nên viết cho đúng, không thừa thiếu từ nào cả. Việc này theo mình tuy là nhỏ nhưng rất quan trọng;
Chào cả nhà.

chuchuoi9807

Thành viên có triển vọng
Có tài liệu full giám sát Dân dụng và giao thông đây chúc các bạn tham khảo được nhiều điều thú vị:-w
Đây cũng là một một dung của "Đề cương TV giám sát" bắt buộc phải trình PMU trước khi thực hiện hợp đồng, thanks!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới