Em muốn hỏi vế cách tính chi phí hợp lý cùa hợp đồng tư vấn thiết kế xây dựng

haikt31

Thành viên mới
Em mới ký kết một hợp đồng tư vấn thiết kế xây dựng, em muốn hỏi cách tập hợp chi phí sao cho hợp lý.
Em cũng không biết xem công văn nào về vấn đề tính chi phí như thế nào cho phù hợp của một hợp đồng tư vấn thiết kế xây dựng
Em nhờ anh chị có kinh nghiệm giúp em với
Em cảm ơn nhiều

phugiang2007

Thành viên nhiều triển vọng lên hạng rất nhiệt tình
Em mới ký kết một hợp đồng tư vấn thiết kế xây dựng, em muốn hỏi cách tập hợp chi phí sao cho hợp lý.
Em cũng không biết xem công văn nào về vấn đề tính chi phí như thế nào cho phù hợp của một hợp đồng tư vấn thiết kế xây dựng
Em cảm ơn nhiều

Bác này chuối quá; Về nguyên tắc, hiện nay bất kể nguồn vốn NSNN hay Tư nhân thì giá hợp đồng hay chi phí do chủ đầu tư trả cho người lao động là do hai bên tự thỏa thuận để đi đến chi phí cả hai bên chấp nhận được; Để có cơ sở thương lượng, Bộ XD có ban hành các loại định mức cho công tác tư vấn để cá bên đấu với nhau.
mình gửi các văn bản để Bác nghiên cứu thêm; Chắc con lâu lém mới kiếm cái ăn đươc ở mảng thiết kế này, thôi đằng nào thì cũng cố lên bác ạ, đường còn chông gai lắm.

File đính kèm

• CV 1751 Cong bo dinh muc CP QLDA và CP Tu van XDCT.doc
    557 KB · Đọc: 162
  • QD957-BXD-2009 về việc công bố Định mức chi phí quản lý dự án và tư vấn .pdf
    275,7 KB · Đọc: 206
Last edited by a moderator:

dinhdangquang

Thành viên sắp tới hạng rất tuyệt vời
Hợp đồng tư vấn thiết kế xây dựng

Em cảm ơn nhiều

Em đã ký hợp đồng rồi thì trong đó đã xác định giá hợp đồng làm cơ sở thanh toán cho nhà thầu khi hoàn thành các nghĩa vụ ghi trong hợp đồng. Trong hợp đồng này, em là bên giao thầu hay bên nhận thầu? Em muốn hỏi về tính chi phí gì?
Ngoài các văn bản về định mức chi phí mà phugiang2007 đã tư vấn cho em, em có thể xem thêm mẫu HSMT tư vấn do Bộ KH&ĐT ban hành, trong đó có hướng dẫn nhà thầu tư vấn thiết kế tính giá dự thầu.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới