Giá tạm tính của hợp đồng tư vấn dự án

pham ha minh

Thành viên mới
em xin hỏi công ty em đang lập một du án cho một đơn vị có tổng vốn đầu tư là 5tỷ. Khi làm hợp đồng thi phần chi phí tư vấn lập dự án thì được tạm tính như thế nào a? em mói làm không có kinh nghiệm mong các anh chi giúp em sớm. Em cảm ơn nhiều!

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
em xin hỏi công ty em đang lập một du án cho một đơn vị có tổng vốn đầu tư là 5tỷ. Khi làm hợp đồng thi phần chi phí tư vấn lập dự án thì được tạm tính như thế nào a? em mói làm không có kinh nghiệm mong các anh chi giúp em sớm. Em cảm ơn nhiều!

Thật đơn giản; bạn xem dự án của bạn thuộc công trình nào (dân dụng, công nghiệp, giao thông...). Sau đó dùng văn bản 1751 để tra định múc và tạm tính ra chi phí. Với công trình tổng vốn là 5 tỷ chỉ cần lập BCKTKT; chi phí của nó bằng tỷ lệ % của chi phí xây dựng và thiết bị

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Chi phí tư vấn lập dự án được tính theo phần trăm giá trị xây lắp. Định mức chi phí tư vấn lập dự án lấy theo công văn 1751/CV-VP ngày 15/8/2007 của Bộ xây dựng.
Bạn tham khảo nội dung công văn 1751 tại đây:
http://giaxaydung.vn/diendan/quan-ly-du/1702-dinh-muc-1751-a.html#post26701

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới