Giám sát chất lượng công trình

• Khởi xướng thiengtqb
  • Ngày gửi
T

thiengtqb

Guest
Mình đang giám sát một công trình, trong đó có một số hạng mục bêtông khối lớn.
Vậy thời gian tối đa để tiến hành đổ một hạng mục bêtông khối lớn theo quy định là bao lâu? Hay là cứ đổ liên tục lúc nào xong thì thôi nhỉ?
Thực sự vấn đề này mình còn mơ màng quá, bạn nào biết tư vấn giúp mình tí nhé. Xin cám ơn!

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
Vậy thời gian tối đa để tiến hành đổ một hạng mục bêtông khối lớn theo quy định là bao lâu? Hay là cứ đổ liên tục lúc nào xong thì thôi nhỉ?
Thực sự vấn đề này mình còn mơ màng quá, bạn nào biết tư vấn giúp mình tí nhé. Xin cám ơn!

Thực ra để trả lời chính xác cho bạn thì không đủ thông tin. Mình gửi cho bạn 2 tiêu chuẩn này bạn nghiên cứu hy vọng có thể giúp được bạn.

File đính kèm

• TCXDVN 305-2004- Be tong khoi lon-QPTC va NT.doc
    165 KB · Đọc: 410
  • TCVN 4453-1995- Ket cau BT va BTCT toan khoi.doc
    1,9 MB · Đọc: 416
M

MrHienNo1

Guest
Dự án của bạn không có phần chỉ dẫn kỹ thuật à.
Bất kỳ dự án nào cũng đều có chỉ dẫn kỹ thuật từ khi mời đấu thầu.
Bạn phải đọc quyển đó nó sẽ cho bạn biết về quy trình thi công và nghiệm thu, và khi nghiệm thu cần kiểm tra những nội dung gì. Tất cả các quy trình về nghiệm thu BT đều có thời gian tối đa để đổ bê tông và quy định rất nhiều thứ về mối nối,..., độ cao đổ bê tông,...
Bạn nên tham khảo chỉ dẫn kỹ thuật của dự án và các quy trình, tiêu chuẩn liên quan áp dụng trong dự án.
Chúc bạn thành công.