Hỏi về công tác trát, bả ????

thienthan_ab

Thành viên có triển vọng
Công trình em đang làm đề tài tốt nghiệp có cả 3 mặt đều giáp nhà dân, khoảng cách giữa 2 công trình rất bé, ko đủ để thi công các công tác như trát, bả, sơn tường ngoài. Em rất muốn đc biết trường hợp như thế này thì người ta thi công như thế nào và giải pháp chống thấm tại những vị trí giao nhau đó có j khác
Rất mong đc sự giúp đỡ của các anh chị và các bạn
thanks mọi người nhiều ạ.

black_white6886

Thành viên mới
Với địa hình công trình như của bạn 3 mặt đều giáp nhà dân, khoảng cách giữa 2 công trình rất bé không trát, bả sơn được theo mình thì bạn cứ xây lên đến tầng cuối cùng của ngôi nhà, tại vị trí giáp nhau giữa hai bức tường ở trên đỉnh ta dùng tôn bắn vít vào tường phủ kín khoảng khe hở giữa hai bức tường như vậy yên tâm không sợ thấm hay gì nữa......., ai có giải pháp hay hơn cùng cho ý kiến để tất cả cùng tham khảo

Vikhanhs

Thành viên rất triển vọng
Website
www.vikhanh.com.vn
Với khoảng cách giữa 2 công trình nhỏ bé, ko đủ để thi công như bạn nói thì có thể sử dụng bơm phụt vữa GP400 là loại Vữa tự chảy không co ngót có khả năng tự điền đầy các khe chèn lấp. Bạn có thể tham khảo xem thông tin chi tiết sản phẩm Remitar GP 400 tại Website : www.vikhanh.com.vn