Hỏi về lựa chọn nhà tư vấn Đấu thầu ???

tiennm

Thành viên nhiều triển vọng
Các bác làm ơn cho em hỏi với: Chủ đầu tư A hiện nay đã có quyết định phê duyệt thực hiện gói thầu MSHH giá trị 6 tỷ của Người quyết định đầu tư cho phép. Chủ đầu tư A muốn thuê nhà tư vấn B Lập HSMT và phân tích đánh giá HSDT.
Vậy các bác cho em hỏi: chủ đầu tư A có cần tổ chức đấu thầu tư vấn hay hình thức xét tuyển nào không ? nếu có thì theo văn bản quy định nào ?

CẢM ƠN CÁC BÁC NHIỀU!!! =D>

M

minhtuong

Guest
Các bác làm ơn cho em hỏi với: Chủ đầu tư A hiện nay đã có quyết định phê duyệt thực hiện gói thầu MSHH giá trị 6 tỷ của Người quyết định đầu tư cho phép. Chủ đầu tư A muốn thuê nhà tư vấn B Lập HSMT và phân tích đánh giá HSDT.
Vậy các bác cho em hỏi: chủ đầu tư A có cần tổ chức đấu thầu tư vấn hay hình thức xét tuyển nào không ? nếu có thì theo văn bản quy định nào ?

CẢM ƠN CÁC BÁC NHIỀU!!! =D>

Căn cứ điều 20 Luật đấu thầu, gói thầu tư vấn dưới 500 triệu thì được chỉ định thầu. Bạn tính (theo định mức chẳng hạn) xem chi phí tư vấn đấu thầu là bao nhiêu (lập HSMT và đánh giá HSDT). Với gói thầu 6 tỉ thì chi phí tư vấn lập HSMT và đánh giá HSDT <500 triệu nên được phép chỉ định thầu.

Theo thông tin bạn đưa ra thì kế hoạch đấu thầu của dự án đã được duyệt. Bạn căn cứ KHĐT được duyệt để thực hiện đúng hình thức lựa chọn nhà thầu cho mỗi gói thầu.

name680

Điều quan trọng là gói thầu tư vấn của bạn đã được phê duyệt trong KH đấu thầu chưa?

tiennm

Cảm ơn bác đúng là dưới 500tr rồi nên có thể chỉ định được. Có điều là trong QĐ phê duyệt kế hoạch chỉ nói: phần tư vấn lập hồ sơ MT và đánh giá HS dự thầu là 1 khoản tiền. Vậy cũng có thể chỉ định được các bác nhỉ.

minhhuan311

Thành viên mới
Theo mình bạn có thể làm hồ sơ chỉ định thầu hoặc chỉ cần thương thảo hợp đồng nếu giá trị của phần tư vấn lập HSMT và đánh giá HSDX dưới 150tr. Chúc bạn công tác tốt

daotaodainam

Thành viên rất triển vọng
Theo mình bạn có thể làm hồ sơ chỉ định thầu hoặc chỉ cần thương thảo hợp đồng nếu giá trị của phần tư vấn lập HSMT và đánh giá HSDX dưới 150tr. Chúc bạn công tác tốt
Theo nghị định 58/2008/NĐ-CP thì gói thầu dưới 150 trđ thì không phải làm HSYC.

Trường hợp của bạn là KHĐT DA được duyệt nhưng người duyệt còn non tay quá nên chỉ ghi có 1 gói thầu mua sắm, còn chi phí tư vấn đấu thầu, tư vấn giám sát,.... thì họ đưa vào chung với phần chi phí khác đúng không? tốt nhất là đch lại KHDTDA hoặc âm thầm chỉ định luôn (mạo hiểm)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới