hỏi về tính toán lắp dựng sắt hộp lan can trong XDDD

hienthuygtvt47

Thành viên năng động
mọi người ơi chỉ giúp em với ạ....em đang kiểm tra lại dự toán dân dụng, có chỗ mã tạm tính là tt : sản xuất lắp dựng sắt hộp lan can (gồm cả sơn)
cách tính là :

[TD="class: xl187, width: 381"]5,4*2 = 10,8[/TD]

[TD="class: xl187"]3,1*20 = 62[/TD]

[TD="class: xl187"]1,1*4 = 4,4
trong khi em thấy các bậc cầu thang có kích thước là 300 và 150

em muốn hỏi là cơ sở để tính và cách tính làm sao ạ. hhuhu...em mới vào nghê nên chưa biết gì nhiều. rất mong được mọi người chỉ giúp em. ai có bản vẽ và cách tính trên excel cho em xin với ạ....em cảm ơn cả nhà nhiều ạ!!!

[/TD]

hunter225

Quản trị cấp cao
mọi người ơi chỉ giúp em với ạ....em đang kiểm tra lại dự toán dân dụng, có chỗ mã tạm tính là tt : sản xuất lắp dựng sắt hộp lan can (gồm cả sơn)
cách tính là :

[TD="class: xl187, width: 381"]5,4*2 = 10,8[/TD]

em muốn hỏi là cơ sở để tính và cách tính làm sao ạ. hhuhu...em mới vào nghê nên chưa biết gì nhiều. rất mong được mọi người chỉ giúp em. ai có bản vẽ và cách tính trên excel cho em xin với ạ....em cảm ơn cả nhà nhiều ạ!!!

[/TD]

Bạn chưa nói rõ đơn vị tính của nó là gì, thông thường thì người ta chia 2 công tác này ra, công tác SX lắp dựng lan can (m dài), mã áp dụng sẽ lấy theo TT, giá trị mỗi m dài sẽ tùy vào bản vẽ kết cấu của lan can rùi tính suy ra, còn công tác sơn lan can ( lấy mã sơn sắt thép tổng hợp), đơn vị tính ở đây là m2, còn cách tính trên thì quả thật là mình cũng không hiểu, bạn bổ sung thêm file cấu tạo chi tiết lan can thì mình sẽ kiểm tra dùm bạn...
Thân !

JAYCHOU

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
theo mình hiểu thì dự toán đang tính mét dài cấu kiện, cầu thang này có 3 loại cấu kiện đúng không bạn? công tác gia công lắp dựng thép hình hoặc thép tấm sẽ được tách ra tính riêng; bạn có thể vận dụng các mã hiệu đơn giá tương ứng hoặc tạm tính; công tác sơn thì đã có mã hiệu đơn giá rồi; bạn sẽ tính theo m2 và để bóc khối lượng không quá phức tạp!
thân!

casinho87

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
anh hunter 225 chỉ e bóc lan can cầu thang với a, e bí chỗ này quá

File đính kèm

• TKKT CHXD 61 THU DUC 15-08-2012.dwg
    4,1 MB · Đọc: 381

hunter225

Quản trị cấp cao
anh hunter 225 chỉ e bóc lan can cầu thang với a, e bí chỗ này quá
Tôi đã xem bản vẽ của bạn, phần lan can của bạn, bạn có thể bốc thành 2 công tác:
1/ Công tác gia công- lắp dựng tay vịn gỗ tròn fi 60 ( Mã công tác TT), đvt : m (dài), cách tính bạn đo tổng chiều dài tay vịn cầu thang, cái này dễ trong mặt cắt cầu thang sẽ thấy , dùng lệch dim sẽ ra thôi.
Về giá công tác này, tùy vào vật liệu gỗ và yêu cầu, giá nó nằm trong tầm 300-800 ngàn/m , để biết chính xác bạn nên tham khảo giá tay vịn gỗ trên thị trường để có con số chính xác.
2/ Gia công - lắp dựng sắp hộp cầu thang, mã hiệu vẫn TT, đvt tính m2 ( Bạn có thể lấy mã của công tác hoa cửa sắt trong định mức chế lại), cách tính thì đơn giản, sẽ bằng chiều cao cầu thang x chiều dài cầu thang ( trong mặt cắt cầu thang sẽ tính được)
Về phần giá công tác này, tôi hay tính vào khoảng 850 ngàn /m2 ( Bao gồm của gia công, lắp dựng).
Đây là cách đơn giản cho phần lan can cầu thang, nếu bạn muốn chi tiết hơn nữa, thì tính hết phần lan can này ra bao nhiêu sắt hộp , tuy nhiên cách này khá lâu. Do vậy bên tôi dự thầu vẫn hay dùng cách trên.
Chúc bạn thành công !

casinho87

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
cảm ơn anh hunter nhiều nha, a có file hồ sơ hoàn công và file hồ sơ quyết toán công trình nhà nước ko up cho e với a, e đang làm quyết toán công trình hoàn thành đưa và sử dụng với CĐT mà rối quá, chắc e bám theo a học lám hoài luôn. hihi. thanks và chúc a sức khỏe nhé.

Sakura2k7

" Where Knowledge Becomes Value!"
cách tính là :

[TD="class: xl187"]5,4*2 = 10,8[/TD]

em muốn hỏi là cơ sở để tính và cách tính làm sao ạ. hhuhu...em mới vào nghê nên chưa biết gì nhiều. rất mong được mọi người chỉ giúp em. ai có bản vẽ và cách tính trên excel cho em xin với ạ....em cảm ơn cả nhà nhiều ạ!!![/TD]

Với dữ liệu bạn đưa lê forum quả thật là làm rất nhiều người bối rối. Nếu có thể được bạn có thể đưa chi tiết của hạng mục đó (Công tác Dự toán + File cad) lên Forum được không? Thấy bạn "nước mắt có vòi" như thế ai mà chịu nổi??!!!

vien231

Thành viên mới
Mong anh em chỉ cho mình tính giá lắp dựng lan can đá với. thank

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới