Hợp đồng xây dựng Việt Anh

• Khởi xướng steel.girl
  • Ngày gửi
S

steel.girl

Guest
Chào cả nhà, em la new member. E đang dịch hợp đồng xây dựng Việt - Anh nhưng do không phải dân xây dựng nên gặp phải rất nhiều khó khăn. Em xin post lên đây để mọi người góp ý và sửa chữa cho em để em hoàn thành được tốt hơn.
Xin chân thành cảm ơn các anh chị

Last edited by a moderator:
Q

queenbee

Guest
Chào cả nhà, em la new member. E đang dịch hợp đồng xây dựng Việt - Anh nhưng do không phải dân xây dựng nên gặp phải rất nhiều khó khăn. Em xin post lên đây để mọi người góp ý và sửa chữa cho em để em hoàn thành được tốt hơn.

Bạn phải gửi bản tiếng Việt đối chiếu mới sửa được bạn ạ. Mình xem qua thì thấy có nhiều lỗi lắm, nhưng không biết chính xác tiếng Việt thế nào nên rất khó sửa giúp bạn được.

H

Hugolina

Guest

Hóa ra đồng chí này đồng hương nhà mình. Chị Queenbee nói đúng đấy. Phải xem bản tiếng Việt thì mới rõ mà sửa được. Không chỉ từ chuyên môn đâu, mà có nhiều lỗi ngữ pháp nữa em ạ. Mà dịch từ Việt sang Anh, nên chú ý đến ý của câu là chính, chứ các bác nhà mình nhiều khi viết câu rất dài, nhưng ý lại trùng lặp.

S

Sevenbones

Guest
mẫu hợp đồng

Tôi không phải người chuyên nghành xây dựng, nhưng hiện nay tôi đang đại diện cho công ty nước ngoài quản lý một dự án xây dựng nhà máy ở Việt Nam (nhỏ thôi). Có ai có thể giúp tôi mẫu các văn bản hợp đồng thuê tư vấn, thiết kế, xây dựng cùng các biên bản nghiệm thu, bàn giao công trình v.v.. nếu có thêm cả bản tiếng Anh thì rất tốt.
Tôi nghĩ rằng những mấu văn bản này rất cần thiết cho nhiều người, và rất cần có những văn bản mẫu chuẩn chung trong ngành xây dựng Việt Nam.
Xin cảm ơn!
Sevenbones

Đào Xuân Sơn

Thành viên rất triển vọng
bạn post cả tiếng Việt và Tiếng Anh lên để mọi người xem và chỉnh giúp cho, nếu không có tiếng Việt thì bó tay

H

Hugolina

Guest
Bạn có thể post file tiếng Việt (nhớ xóa hết các thông tin chi tiết cần bảo mật:) ) để mọi người sửa giúp. Thời gian tới, nhóm Training của diễn đàn dự kiến sẽ đưa dần các mẫu hồ sơ thầu và hợp đồng lên diễn đàn để mọi người tập dịch và tham khảo. Phần soạn từ điển, chúng ta sẽ có một mục dành riêng cho hồ sơ thầu và hợp đồng. Các bạn cố gắng tham gia nhé !

Last edited by a moderator:
L

Le Minh Tan

Guest
[FONT=".vnArial"]Chóng t«i sÏ s½n sµng nÕu b¹n cÇn sù gióp ®ì. Ban h·y post file lªn ®i[/FONT]