hệ số máy thi công ( công trình xd dân dụng ) - TP. Hạ Long -QN

dave_xmen

Thành viên mới
em đang làm dự toán điều chỉnh tổng mức đầu tư công trình trên địa bàn TP. Hạ Long - QN. Xin hỏi các bác hệ số máy thi công cũ là 1,18 bây h đc điều chỉnh theo TT&ND 945 mới là bao nhiêu. Em chưa tính hệ số này bao h, đọc hướng dẫn mãi mà chưa tính ra được :((

kien_ngo

Thành viên có triển vọng
Cái này bạn không phải tính đâu. Mỗi năm tỉnh đều cho ra 1 quyết định hệ số điều chỉnh dự toán ( TRong đó có hệ số điều chỉnh nhân công và hệ số điều chỉnh máy). Bạn chỉ cần xin cái đó là được(hoặc tìm trên mạng). Bản thân bạn cũng có thể lập được hệ số điều chỉnh này( nếu bạn đủ kiến thức). Nhưng theo kinh nghiệm tôi thì không nên. Vì cái tỉnh ra, mình áp dụng thì chả ai cãi được. Chúc bạn may mắn (nhớ bấm cảm ơn nhé). Kien_ngo (Ngoduckien84@gmail.com)

Last edited by a moderator:

quyettoan

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
em đang làm dự toán điều chỉnh tổng mức đầu tư công trình trên địa bàn TP. Hạ Long - QN. Xin hỏi các bác hệ số máy thi công cũ là 1,18 bây h đc điều chỉnh theo TT&ND 945 mới là bao nhiêu. Em chưa tính hệ số này bao h, đọc hướng dẫn mãi mà chưa tính ra được :((
Bạn cần lưu ý khi sử dụng CV số 945/SXD-KTXD, ngày 30/06/2010 của SXD như sau:
- Hệ số điều chỉnh chi phí nhân công vẫn áp dụng theo cách điều chỉnh như từ trước đến nay.
- Riêng phần chi phí máy thi công phải tách ra thành 2 phần:
a. Chi phí nhân công lái máy nhân hệ số điều chỉnh chi phí nhân công lái máy (để làm được phần này, bạn phải có định mức nhân công lái máy để bóc tách chi phí nhân công lái máy).
b. Bù chênh lệch nhiên liệu (giá gốc tại thời điểm ban hành bảng giá ca máy và giá tại thời điểm lập dự toán).
Như vậy chi phí máy thi công = C1 (theo đơn giá cá máy XDCB năm 2006) + a + b

giotsaodem

Thành viên có triển vọng
Website
halongcoal.com.vn
nhân công vẫn 1.8 và máy thi công 1.16 theo công văn 945 của sở xây dựng

phần nhân công trong máy bạn điều chỉnh và tách ra rồi nhân với 1.8

điều chỉnh lại phần chênh máy thi công - giá ca máy ấy vì xăng dầu tăng vùn vụt rồi