hồ sơ dự thầu

buihung_xd

Thành viên mới
Các bác ơi cho em hỏi.
đối với một gói thầu xây dựng theo hình thức EPC.
thì hồ sơ dự thầu của nhà thầu, phần thuyết minh tính toán và bản vẽ thiết kế phải cung cấp tối thiểu những loại nào nhỉ (vì em thấy ở công ty em có làm mấy gói thầu epc thì em thấy nhà thầu làm thuyết minh và bản vẽ thiết kế không đủ để có thể bóc được tiên lượng), nhưng thành viên tổ chuyên gia vẫn chấm được thầu, mà chả yêu cầu nhà thầu làm rõ gì cả.
cho em hỏi thêm giả sử em muốn tổ chức lựa chọn nhà thầu cho một gói thầu nhà kho rộng khoảng 20 nghìn mét vuông theo hình thức EPC (bao gồm cả phần xây dựng cung cấp thiết bị, máy cắt, máy biến thế ....), thì thành viên của tổ chuyên gia phải bao gồm những con người thế nào (chuyên ngành,trình độ,năm kinh nhiệm) để đảm bảo đúng yêu cầu của luật.Nếu thành viên tổ chuyên gia mà không đúng theo yêu cầu của luật thì có bị xử lặng không?
các bác tư vấn giúp em nhé.

DauThauPro

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Các bác ơi cho em hỏi.
đối với một gói thầu xây dựng theo hình thức EPC.
thì hồ sơ dự thầu của nhà thầu, phần thuyết minh tính toán và bản vẽ thiết kế phải cung cấp tối thiểu những loại nào nhỉ (vì em thấy ở công ty em có làm mấy gói thầu epc thì em thấy nhà thầu làm thuyết minh và bản vẽ thiết kế không đủ để có thể bóc được tiên lượng), nhưng thành viên tổ chuyên gia vẫn chấm được thầu, mà chả yêu cầu nhà thầu làm rõ gì cả.
cho em hỏi thêm giả sử em muốn tổ chức lựa chọn nhà thầu cho một gói thầu nhà kho rộng khoảng 20 nghìn mét vuông theo hình thức EPC (bao gồm cả phần xây dựng cung cấp thiết bị, máy cắt, máy biến thế ....), thì thành viên của tổ chuyên gia phải bao gồm những con người thế nào (chuyên ngành,trình độ,năm kinh nhiệm) để đảm bảo đúng yêu cầu của luật.Nếu thành viên tổ chuyên gia mà không đúng theo yêu cầu của luật thì có bị xử lặng không?
các bác tư vấn giúp em nhé.

thời gian thiết kế 1 công trình thường mất 3-6 tháng, dữ liệu khảo sát bước DA đôi khi còn thiếu
Chi phí thì tầm 1 tỷ đồng nếu XL 50 tỷ

Thử hỏi nhà thầu nào nếu khg chắc trúng lại dại đi ném 1 tỷ ra đường?

anhquyet

Thành viên có triển vọng
ai có hồ sơ mời thầu gói thầu xây lắp( cầu hoặc đường ) ko? Cho minh xinh nhe
thaks !!!

nguyenca

Thành viên có triển vọng
Bạn thân mến.
EPC là loại hợp đồng trọn gói, trong đó có phần thiết kế (E). Vì vậy phần thiết kế chi tiết ( TK KT, TKBVTC ) sẽ được thực hiện sau khi ký hợp đồng.
Cho nên, trong HSDT của gói thầu EPC thì thiết kế là chỉ thiết kế cơ sở và thuyết minh thiết kế đương nhiên là không thể chi tiết.