Header và footer

YEN02KX

Thành viên nhiều triển vọng
Chào mọi người!
Cho mình hỏi: Khi tạo Header và footer trong Word nhưng không tạo trên trang đầu tiên thì làm như thế nào?
Chỉ cho mình với.
Thank!

quyettoan

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Vào Page Setup chọn tab Layout đánh dấu Different first page

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Chào mọi người!
Cho mình hỏi: Khi tạo Header và footer trong Word nhưng không tạo trên trang đầu tiên thì làm như thế nào?
Chỉ cho mình với.
Thank!
Cách khác. Cách này thì mình hỏi cao thủ (là bà xã).

Làm qua hai bước.

1. Bước 1: Vào Menu>View>Header and Footer. (sau đó không làm gì cả)
2. Bước 2: Vào Menu>Insert>Page Numbers. (không click vào ô vuông trong ô Show number on fisrt page). Click OK. Kết quả được là trang đầu không đánh số trang.

Trong trường hợp, bạn muốn trang thứ 2 được đánh số bắt đầu là số 1 thì trong Page Number Format, tại ô Start at, bạn chọn là 0.:D

G

goldenfish

Guest
Vào Page Setup chọn tab Layout đánh dấu Different first page
Đồng ý với bạn là làm theo cách này. Cái dòng Different first page ở phần Headers and Footers.
Cách khác. Cách này thì mình hỏi cao thủ (là bà xã).
Làm qua hai bước.
1. Bước 1: Vào Menu>View>Header and Footer. (sau đó không làm gì cả)
2. Bước 2: Vào Menu>Insert>Page Numbers. (không click vào ô vuông trong ô Show number on fisrt page). Click OK. Kết quả được là trang đầu không đánh số trang.
Trong trường hợp, bạn muốn trang thứ 2 được đánh số bắt đầu là số 1 thì trong Page Number Format, tại ô Start at, bạn chọn là 0.:D
Cách này của bác là không hiện số trang ở trang đầu tiên, còn header, footer nếu có vẫn hiện. Hihi

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Híc, em Cá nói thế mà không chỉ luôn cho bà con, cứ giấu nghề là sao. x(
Về Header và Footer, các bác cứ chia ra cho em thành các section. Mỗi section có thể để header và Footer khác nhau. Một văn bản trên lý thuyết có bao nhiêu trang thì có bấy nhiêu header và footer.
Bác nào còn chưa rõ thì nói với em là dùng office phiên bản nào nhé, em sẽ minh họa bằng hình ảnh.
Bác nào có cách hay hơn thì chỉ cho em, đừng giấu như Cá. x(

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Đồng ý với bạn là làm theo cách này. Cái dòng Different first page ở phần Headers and Footers.

Cách này của bác là không hiện số trang ở trang đầu tiên, còn header, footer nếu có vẫn hiện. Hihi
ừ nhỉ? Mình không để ý kỹ câu hỏi. Cứ nghĩ là chỉ về vấn đề đánh số trang thôi. :D

D

duongthaiphong

Guest
header and foofter

đầu tiên em vào view--kick vao header and foofter
-sau dó nhập nội dung vào con trỏ nhấp nháy nôiij dung cho tiêu đề đầu trang
- muốn chuyển qua cuối trang: bấm chọn biểu tương swich betweenhearder and footer hoặc kéo thanh cuộn dọc bấm chuột vào vung footer: nhập nội dung cho tiêu đề của trang

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới