Hỏi về phí thẩm định báo cáo nghiên cứu tiền khả thi???

duong2561

Thành viên mới
Em đang có thắc mắc về phí thẩm định báo cáo nghiên cứu tiền khả thi. Phí này có đã có văn bản nào quy định chưa? Mong các anh chị tiền bối trong nghề chỉ bảo em với ạ.

Cang Chai

Thành viên mới
Em đang có thắc mắc về phí thẩm định báo cáo nghiên cứu tiền khả thi. Phí này có đã có văn bản nào quy định chưa? Mong các anh chị tiền bối trong nghề chỉ bảo em với ạ.
Theo mình bạn có thể vận dụng đưa vào chi phí tư vấn.

dutoansu

Thành viên năng động
Đây là biểu mức thu phí thẩm định dự án đầu tư xây dựng, phí thẩm định thiết kế cơ sở.
Bạn tải Thông tư số 209/2016 TT-BTC để nghiên cứu kỹ hơn nhé.

nguyennhung

Thành viên nhiều triển vọng
Báo cáo nghiên cứu tiền khả thi chỉ thực hiện đối với dự án quan trọng quốc gia và dự án nhóm A
Nhà nước có quy định về chi phí thẩm định Báo cáo nghiên cứu tiền khả thi dự án quan trọng quốc gia tại Nghị định 131/2015/NĐ-CP (đối tượng, nội dung, định mức chi phí)
Chi phí thẩm định Báo cáo nghiên cứu tiền khả thi dự án nhóm A không có quy định, có thể vận dụng định mức chi phí như quy định đối với dự án quan trọng quốc gia

(Chi tiết về chi phí này cũng như các chi phí, phí, lệ phí khác trong đầu tư xây dựng có tại https://sotay56.vn)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới