Hỏi về thủ tục phá dỡ

• Khởi xướng anloan
  • Ngày gửi
A

anloan

Guest
chào mọi người!
cho mình hỏi là để tiến hành phá dỡ được công trình thì mình cần phải làm những bước gì!
Công trình của mình ở hanoi và đó là tài sản của nhà nước.
Và có bạn nào có biết đơn vị nào có năng lực về phá dỡ và lập biện pháp... thì giới thiệu cho mình với!

L

lestrong

Guest
chào mọi người!
cho mình hỏi là để tiến hành phá dỡ được công trình thì mình cần phải làm những bước gì!
Công trình của mình ở hanoi và đó là tài sản của nhà nước.
Và có bạn nào có biết đơn vị nào có năng lực về phá dỡ và lập biện pháp... thì giới thiệu cho mình với!

Bạn có thể tìm đọc tại: http://giaxaydung.vn/diendan/bo-xd-tra-loi-qua-email/5042-quan-ly-du-quan-ly-thi-cong.html

cecvietnam

Thành viên nhiều triển vọng
Quy trình thì như thế này :
@anloan:
Nếu dự án của bạn đã được duyệt thì bạn chẳng cần phải làm gì vì trong đó nó đã có quyết định cho phá dỡ. Bạn chỉ cần phải làm việc là thuê một đơn vị tư vấn đến khảo sát hiện trạng, tính toán khối lượng, lập hồ sơ chỉ định thầu cho bạn là xong.Sau đó cho nhà thầu vào lập biện pháp thi công, thẩm định biện pháp và sau đó ký hợp đồng để nhà thầu thực hiện.
Nếu trong giai đoạn lập dự án đầu tư thì bạn thuê 1 đơn vị tư vấn đến khảo sát, kiểm định và đánh giá chất lượng và ra văn bản về chất lượng là công trình ko đảm bảo do lâu ngày chất lượng xuống cấp, do ko phù hợp với mục đích đầu tư và ko tận dụng để sử dụng được nên phải tháo dỡ
Mình có thể tư vấn cho bạn được nhiều về phần này vì bên mình đã và đang làm việc này nhiều cũng là đối tác với 1 đơn vị phá dỡ chuyên nghiệp, chuyên phá các công trình nhà nước như : Sê nô nhà máy gạch, Khu không quân ở đường Trường Chinh để chuyên làm tư vấn cho họ những dự án bên đó tham gia. Cho mình số điện thoại qua PM để mình liên lạc sớm với bạn. Rất hy vọng hợp tác với bạn.

A

anloan

Guest
Rất cảm ơn các bạn đã tư vấn cho mình.Theo như bạn nói thì ở 2 giai đoạn khác nhau thì lại có thêm chi phí kiểm định, mà mình thấy chi phí kiểm định là khá lớn.trong trường hợp nào thì không cần chi phí kiểm định (công trình của mình đang sử dụng muốn phá đi để xây dựng mới, có cần kiểm định không?)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới