HSMT mới áp dụng cho Luật đấu thầu 2013 (1/7/2014)

sad8484

Thành viên có triển vọng
Hi các anh chị và các bạn!

Trong Luật đấu thầu số 43/2013/QH13 có hiệu lực từ 1/7/2014. Điều 29. Phương thức một giai đoạn hai túi hồ sơ
Em đang xem 1 gói thầu mua sắm hàng hóa (phần mềm) trên 5 tỷ đồng thì thuộc phương thức này, nhưng em chưa tìm thấy HSMT cho gói thầu có phương thức này.

Các anh chị có biết gì về HSMT này cho em xin mấu và giải đáp cho em nhé!

Em cảm ơn mọi người ạ!

sad8484

Thành viên có triển vọng
Có nhiều người xem sao chưa ai trả lời thế ạ!

Em băn khoăn cái là 2 túi hố sơ được mở 2 lần khác nhau, nên giá trị gói thầu trong HSDT phải được để túi riêng mở sau, nên đơn dự thầu hay biểu diển giải kinh phí sẽ khác với HSDT 1 túi hồ sơ.

Em hỏi xem có mẫu HSMT khác (mới) cho phương thức 2 túi hồ sơ này hay không ạ?

sad8484

Thành viên có triển vọng
Chưa có ai trả lời cho em vấn đề này ạ??????

Mong các anh chị giúp đỡ em với :confused:

sad8484

Thành viên có triển vọng
Có ai biết về thông tin này chưa ạ? :cool:

Có ai gặp vấn đề với luật đấu thầu 2013 mới chia sẻ cho em với :cool:

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Bạn đợi đến 01/7/2014 đi, chúng tôi cũng mong chờ đến ngày này có văn bản hướng dẫn để áp dụng. 1 Quy định rất rõ ràng là trong khi Luật mới chưa có hiệu lực thì vẫn áp dụng theo quy định cũ. Vì vậy cái lăn tăn của bạn không có cơ sở giải quyết

sad8484

Thành viên có triển vọng
Dự án em đang xem thì khoảng thời gian đó mới thực hiện, nhưng khi thực hiện phải có HSMT áp dụng cho hình thức này chứ ạ ?

naat

Dự án em đang xem thì khoảng thời gian đó mới thực hiện, nhưng khi thực hiện phải có HSMT áp dụng cho hình thức này chứ ạ ?
THì lúc nào có văn bản hướng dẫn thì mình áp dụng. Sau Luật phải chờ Nghị định, rồi đến thông tư hướng dẫn. Lúc đó sẽ rõ, giờ bạn hỏi thì không chỉ chúng tôi, đến Bộ KHĐT chắc cũng không giải đáp được cho bạn. TẤT CẢ VIỆC CẦN LÀM BÂY GIỜ LÀ CHỜ!

Ngaruan

Thành viên mới
bạn nào cho mình hỏi với: bên mình có dự án đến cuối tháng 6/2014 phát hành hồ sơ mời thầu và mở thầu vào tháng 7/2014 khi đó luật đấu thầu số 43 đã có hiệu lực, bên mình phải áp dụng theo luật đấu thầu 61 hay 43? Nếu áp dụng luật 61 thì có văn bản nào quy định ạ?

naat

bạn nào cho mình hỏi với: bên mình có dự án đến cuối tháng 6/2014 phát hành hồ sơ mời thầu và mở thầu vào tháng 7/2014 khi đó luật đấu thầu số 43 đã có hiệu lực, bên mình phải áp dụng theo luật đấu thầu 61 hay 43? Nếu áp dụng luật 61 thì có văn bản nào quy định ạ?
Có gì phải xoắn đâu, Luật ghi có hiệu lực từ 1/7 thì HSMT trước đó đã phát hành đương nhiên có hiệu lực, thế mới gọi là chuyển tiếp. 1 Nguyên tắc trong Luật cần nắm rõ là không hồi quy hiệu lực.

phuc_sxdla

Thành viên mới
Vấn đề là khi Luật đấu thầu mới số 43 có hiệu lực, Nghị định hướng dẫn chuyển tiếp như thế nào? Nếu nghị định hướng dẫn luật cũng có hiệu lực từ ngày 1/7 và áp dụng cho tất cả các tất cả cá gói thầu chưa ký hợp đồng thì xử lý hơi đau đầu một tí.

ngutruna

Thành viên có triển vọng
Bạn nào có file mềm luật đấu thầu mới up lên cho Tôi xin.
Trân trọng cảm ơn

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Bạn nào có file mềm luật đấu thầu mới up lên cho Tôi xin.
Trân trọng cảm ơn
Chào bạn.
Các văn bản quy phạm pháp luật liên quan đến xây dựng luôn được update kịp thời trên diễn đàn.
Lần sau cần văn bản gì Bạn vào diễn đàn, tìm đến mục Tổng kho công cụ, tư liệu ngành xây dựng -> Văn bản trong hoạt động xây dựng -> Các luật liên quan. Luật đấu thầu mới mời bạn kích vào đây để tải.

oldfoxh

Thành viên mới
cũng quan tâm đến vấn đề của bác chủ,
với lại cho em hỏi, gói thầu bảo trì bảo dưỡng thang máy (dưới 5 tỷ) có chịu ảnh hưởng của nghị định 63/2014 - Khoản 3 điều 6: Đối với gói thầu xây lắp có giá gói thầu không quá 05 tỷ đồng chỉ cho phép nhà thầu là doanh nghiệp cấp nhỏ và siêu nhỏ theo quy định của pháp luật về doanh nghiệp tham gia đấu thầu. ?
Trường hợp doanh nghiệp bên em quy mô nguồn vốn > 100 tỷ muốn tham gia gói thầu này thì làm thế nào ạ?

T

Tuấn Hoa

Guest

Bạn tham khảo Văn bản số 4054/BKHĐT-QLĐT ngày 27/6/2014 nhé........................

File đính kèm

• CV _4054-QLĐT_27-6-2014_Chuyen-tiep-luat-dau-thau-va-ND63CP.pdf
    82,1 KB · Đọc: 150

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới