Khi nào tổ chức đấu thầu.

khatvongxanh20032006

Thành viên rất triển vọng
Các Bác cho Em hỏi. Hợp đồng Xây lắp có giá trị bao nhiêu thì phải đấu thầu? Theo Em được biết thì giá trị >= 1tỷ. Nhưng mà Em đọc trong luật đấu thầu thì không thấy nói. Bác nào biết xin chỉ giáo giúp Em với.

P

PCCCHANOI

Guest
Vậy thì xin mời bạn đọc trong Luật Xây dựng và các văn bản hướng dẫn đi (Nhớ là văn bản mới nhé) ! Kiểu gì chẳng có!
Thân ái!

H

honghanh

Guest
Bạn nghiên cứu Luật đấu thầu và NĐ58 nhé.
Gói thầu dưới 1 tỷ thì chỉ định thầu, có nghĩa từ 1 tỷ trở lên thì phải đấu thầu. Còn đối với gói thầu tư vấn thì dưới 500 triệu chỉ định thầu.

quantukiems

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Các Bác cho Em hỏi. Hợp đồng Xây lắp có giá trị bao nhiêu thì phải đấu thầu? Theo Em được biết thì giá trị >= 1tỷ. Nhưng mà Em đọc trong luật đấu thầu thì không thấy nói. Bác nào biết xin chỉ giáo giúp Em với.

Điểm đ khoản 1 Luật đấu thầu:
đ) Gói thầu dịch vụ tư vấn có giá gói thầu dưới năm trăm triệu đồng, gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp có giá gói thầu dưới một tỷ đồng thuộc dự án đầu tư phát triển; gói thầu mua sắm hàng hóa có giá gói thầu dưới một trăm triệu đồng thuộc dự án hoặc dự toán mua sắm thường xuyên; trường hợp thấy cần thiết thì tổ chức đấu thầu.
=> trên 1 tỷ thì không được chỉ định thầu => Phải đấu thầu
Nhưng em nghe đồn dự thảo luật sửa đổi bổ sung một số điều của Luật đấu thầu đang được Quộc hội thảo luận để thay đổi nội dung này!

M

minhtuong

Guest

Với đối tượng thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu thì bạn sẽ rõ khi đọc kỹ Luật đấu thầu (sao bạn không thấy được nhỉ?). Nếu không thuộc phạm vi điều chỉnh của luật đấu thầu thì hình thức lựa chọn nhà thầu do người quyết định đầu tư quyết định.

Doan Phuong chinh

Thành viên năng động
Chỉ định thầu hay đấu thầu ko chỉ phụ thuộc vào giá gói thầu mà còn phụ thuộc vào tính chất gói thầu chứ.Điều này quy định rất rõ trong luật xây dựng và NĐ58 mà.

gelink

Thành viên nhiều triển vọng
Các bác cho em hỏi luôn: giá trị hợp đồng tư vấn thiết kế 100 triệu có phải tổ chức đấu thầu không? em đọc luật đấu thầu thì không thấy nói giá bao nhiêu thì phải tổ chức thầu. em cảm ơn