Khu đô thị mới Mê Linh

prima

Thành viên có triển vọng
Mình đang phụ trách một dự án khu đô thị thuộc dự án KĐTM Mê Linh - Vĩnh Phúc (nay là Hà nội). Dự án cua mình đang giai đoạn Lập hồ sơ quy chủ để triển khai bồi thường GPMB.
Có ai cũng đang tham gia ở KĐTM Mê Linh không? Cho mình được thảo luận và trao đổi một số kinh nghiệm nhé. Thanks !

P

phamthungoctri2006

Guest
Chào bạn!
Mình ko tham gia vào hạ mục xây dựng nhưng mình muốn hỏi bạn trong dự toán của bạn có liên quan đến chống thấm ko?
Nếu có hạ mục nào bạn có thể liên lạc với mình nhé?
Theo địa chỉ mail: thupham168@gmail.com
Thanks!

prima

Thành viên có triển vọng
Chống thấm

Chào bạn!
Mình ko tham gia vào hạ mục xây dựng nhưng mình muốn hỏi bạn trong dự toán của bạn có liên quan đến chống thấm ko?
Nếu có hạ mục nào bạn có thể liên lạc với mình nhé?
Theo địa chỉ mail: thupham168@gmail.com
Thanks!
Dự toán thì mình không có. Mình chỉ biết chút ít thôi.
- Đơn giá chống thấm <= 150.000đ/m2
- Có 3 cách chống thấm mà mình đã từng làm và thấy hiệu quả là:
1. Chống thấm bằng dung dịch cao su lỏng (loại gốc cao su, không phải gốc Bitium hoặc gốc nước). Đơn giá khoảng 270-290kVND/lit; 1lit=1,7m2
2. Tấm gián nhiệt Bitium (loại hay dùng gián mặt cầu). Đơn giá 120kđ/m2
3. Sơn chống thấm (VD: Kova CT11A)
Trong đó, cách 1 là hiệu quả với công trình dân dụng, cách 2 CT cầu, thuỷ lợi; cách 3 thi phù hợp với bể...
Nói chung bạn cần tham khảo thêm, vì còn xét xem loại CT, vật liệu kết cấu cần chống thấm và hướng chống thấm là ngược hay xuôi.
Thân !

baoercheng.upvc

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Cho em tham gia làm đường thoát nước với ^^ Bên em sản xuất ống nhựa UPVC đk lớn, DN 300mm - DN 3500mm, thay thế ống BTCT trong lĩnh vực thoát nước.

Cường - 091 567 3315

T

thuatcn

Guest
Mình đang phụ trách một dự án khu đô thị thuộc dự án KĐTM Mê Linh - Vĩnh Phúc (nay là Hà nội). Dự án cua mình đang giai đoạn Lập hồ sơ quy chủ để triển khai bồi thường GPMB.
Có ai cũng đang tham gia ở KĐTM Mê Linh không? Cho mình được thảo luận và trao đổi một số kinh nghiệm nhé. Thanks !

có tôi đây
tôi đang tìm hiểu khu vực nay
có gi ae sẽ chia sẻ nhé

ksxuanminh

Thành viên mới
Mình cũng đang làm việc tại khu đô thị Mê Linh đây. Bạn có gì thảo luận thì hãy liên lạc với mình nhé, mình tên là Phạm Xuân Minh quê tại xã Tiền Phong - huyện Mê Linh - TP Hà Nội số ĐT 0983.168.660 địa chỉ mai là: ksphamxuanminhml@gmail.com