khung tên bản vẽ hoàn công gấp lắm ạ?

nguyenvanhuy2009

Thành viên có triển vọng
Công ty em có đầu tư một trạm cấp nước BOT, nhưng bản thiết kế và thi công gần như là không khớp. Bản vẽ thiết kế được phê duyệt là thuê một công ty tư vấn làm từ năm 2002, nhưng sau đó công ty em đã ko thi công theo thiết kế. Nhưng sau khi thi công xong thì ko làm hoàn công, đến 2004 thì công ty đổi tên nên đã thay dấu.
Hiện nay em cần làm bản vẽ hoàn công để gia hạn cấp phép, nên em đã vẽ lại toàn bộ công trình nhưng lại vướng mắc ở cái khung ko biết dùng khung nào cho nó hợp lệ ạ?
Bác nào biết hoặc có kinh nghiệp về vụ này chỉ bảo em với ạ. Cảm ơn các bác đã đọc tin.
có thể gửi qua mail: nguyetktn@yahoo.com

dinhdangquang

Thành viên sắp tới hạng rất tuyệt vời
Ý kiến cá nhân

Công ty em có đầu tư một trạm cấp nước BOT, nhưng bản thiết kế và thi công gần như là không khớp. Bản vẽ thiết kế được phê duyệt là thuê một công ty tư vấn làm từ năm 2002, nhưng sau đó công ty em đã ko thi công theo thiết kế. Nhưng sau khi thi công xong thì ko làm hoàn công, đến 2004 thì công ty đổi tên nên đã thay dấu.
Hiện nay em cần làm bản vẽ hoàn công để gia hạn cấp phép, nên em đã vẽ lại toàn bộ công trình nhưng lại vướng mắc ở cái khung ko biết dùng khung nào cho nó hợp lệ ạ?
Bác nào biết hoặc có kinh nghiệp về vụ này chỉ bảo em với ạ. Cảm ơn các bác đã đọc tin.
có thể gửi qua mail: nguyetktn@yahoo.com
Theo tôi:
1. Bản vẽ hoàn công do nhà thầu thi công lập, người lập BVHC ký và ghi rõ họ tên, người đại diện theo pháp luật của nhà thầu ký tên, đóng dấu; tư vấn giám sát thi công của CĐT ký tên xác nhận vào BVHC.
2. Trường hợp của bạn, trên BVHC cũng phải đủ các thủ tục ký và đóng dấu nêu trên, cứ đóng dấu mới theo tên mới không có vấn đề gì, cẩn thận hơn thì có thể ghi chú tên công ty cũ và nay được đổi thành tên mới.
3. Mẫu dấu BVHC sử dụng mẫu ở Phụ lục TT27/2009/TT-BXD

Last edited by a moderator: