Lệnh xuất bảng số liệu theo dõi kết quả thí nghiệm bê tông theo R3, R7, R28

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Trên phần mềm QLCL GXD bạn chạy lệnh Quản lý > Xuất kết quả thí nghiệm công việc (xem hình). Lệnh này sẽ xuất cho bạn bảng lấy mẫu, theo dõi kết quả thí nghiệm bê tông theo R3, R7, R28.

60371
Tức là: Khi bạn nhập đầu việc vào sheet Danh mục NT công việc, bạn nhập vào ngày lấy mẫu (thường sẽ lấy mẫu trước khi đổ bê tông).
1. Thông tin đó sẽ vào Biên bản lấy mẫu
2. Thông tin lấy mẫu cũng tự động vào Nhật ký
3. Và giờ bạn xuất ra bảng theo dõi thí nghiệm bê tông...
Bạn thấy đó thông tin nhập vào 1 lần và sử dụng được nhiều lần. Thời gian giảm, năng suất và hiệu quả tăng.

Phần mềm QLCL GXD tự động lấy ngày lấy mẫu mà anh/em nhập vào để làm Biên bản lấy mẫu. Rồi +3 để ra ngày R3, + 7 để ra ngày R7, +28 để ra ngày R28. Anh/em check lại, rồi ko phải quan tâm nữa, lần sau nó cứ tự động vậy.

58782

Phần mềm QLCL GXD quá hiệu quả, bạn đừng tính cách tự mình mua, hãy làm đề xuất lên Chỉ huy trưởng hoặc Giám đốc công ty. Các sếp sẽ trang bị công cụ cho anh/em làm việc.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Có nơi thì thí nghiệm sẽ không ra kết quả ngày Chủ Nhật, ví dụ: kết quả nén bê tông ra ngay ngày Chủ Nhật thì số kết quả & ngày kết quả sẽ nhảy lên 1 ngày là thứ 2. Hiện trường có thể làm nhưng văn phòng thì người ta vẫn nghỉ, khu vực miền Tây công nhân x2,3 may ra mới làm.

Ở Hà Nội hay tại nhiều công trường có tiến độ khẩn trương thì Chủ Nhật vẫn làm bình thường chậm 1 ngày là anh em kỹ sư, nhân công ngồi chơi.

Do đó khi nhập dữ liệu vào phần mềm QLCL GXD sẽ tự đánh dấu màu đỏ cho Chủ Nhật, Lễ, Tết, ngày nghỉ để nhắc người làm khỏi quên. Còn lại xử lý quyết định chính xác là ngày nào là do người dùng quyết định.

Để nhập dữ liệu ngày tháng bạn có thể gõ trực tiếp vào như Excel bình thường hoặc kích phải vào ô cần nhập dữ liệu, phần mềm QLCL GXD sẽ hiện lên hộp thoại cho bạn chọn ngày tháng, thời gian.

58785

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới