Quảng cáo Lưu ngay những mẹo giúp bộ trang sức kim cương của bạn luôn sáng bóng

trangsuctierra

Thành viên cực kỳ nhiệt tình
Lưu ngay những mẹo giúp bộ trang sức kim cương của bạn luôn sáng bóng
Sở hữu một bộ trang sức kim cương là niềm tự hào của nhiều cô gái nhưng sau một thời gian sử dụng chúng thường không được sáng bóng và lấp lánh. Để vẻ đẹp của bộ trang sức luôn được lộng lẫy như lúc mới mua, các nàng cần nắm vững những bí quyết dưới đây.
Thường xuyên làm sạch bộ trang sức kim cương của bạn
Bộ trang sức kim cương sau một thời gian sử dụng dễ bị bám bụi và mất đi độ sáng bóng. Với trường hợp này bạn có thể bảo quản các món trang sức của mình một cách đơn giản tại nhà bằng cách sử dụng khăn mềm, hoặc khăn giấy để lau nhẹ nhàng cặp nhẫn của mình. Bạn cũng có thể pha nước ấm với xà phòng sau đó dùng bàn chải mềm vệ sinh lại. Ngoài ra, bạn có thể thấm dung dịch rượu vodka vào một miếng vải mềm rồi lau nhẹ nhàng quanh bề mặt trang sức kim cương. Chỉ vài phút sau, bộ trang sức của bạn đã trở nên sáng bóng như mới.
Bạn có thể vệ sinh nhẹ nhàng bộ trang sức kim cương tại nhà
Bạn có thể vệ sinh nhẹ nhàng bộ trang sức kim cương tại nhà
Mua ngay: Nhẫn cầu hôn kim cương Princess Bowtie NCH1612
Hạn chế để bộ trang sức kim cương của bạn tiếp xúc với hóa chất
Xà phòng, thuốc nhuộm tóc, mỹ phẩm,…là những hóa chất có thể nhanh chóng “bào mòn” vẻ đẹp của bộ trang sức kim cương của bạn. Vậy nên bạn cần tránh để các món trang sức kim cương tiếp xúc với các loại hóa chất này bằng tháo ra và cất chúng ở một nơi cẩn thận.
Ngoài ra, kim cương có đặc tính hút mỡ nên khi nấu ăn bạn cũng nhớ tháo ra tránh dầu mỡ bám vào làm trang sức bị mờ, ảnh hưởng đến độ phát sáng của kim cương.
Hạn chế để bộ trang sức kim cương của bạn ở nơi có nhiệt độ cao
Việc tiếp xúc với nhiệt độ cao trong một thời gian dài sẽ ảnh hưởng lớn đến tuổi thọ của bộ trang sức kim cương. Vậy nên, việc bạn đeo trang sức ra ngoài khi thời tiết quá nóng cũng sẽ khiến bộ trang sức kim cương của bạn mất đi vẻ đẹp ban đầu. Hãy hạn chế việc mang trang sức khi không cần thiết và bảo quản trang sức ở những nơi thoáng mát có nhiệt độ ổn định.
Kiểm tra và vệ sinh định kỳ bộ trang sức kim cương ở các cửa hàng uy tín
Mặc dù bạn đã bảo quản trang sức rất cẩn thận nhưng sau một thời gian sử dụng bộ trang sức kim cương của bạn vẫn bị biến màu và không còn long lanh như trước. Lúc này, bạn hãy mang bộ trang sức của mình đến các cửa hàng kim cương uy tín để được vệ sinh và kiểm tra định kỳ.
Tại Tierra Diamond có chính sách vệ sinh miễn phí, bảo hành trọn đời khi các bạn chọn mua trang sức tại đây. Bạn hoàn toàn có thể an tâm về dịch vụ vệ sinh tại Tierra Diamond, bởi mỗi món trang sức kim cương khi đến đây đều được chăm sóc bởi đội ngũ nhân viên tâm huyết nhất định sẽ giúp bạn bảo quản trang sức của mình luôn như mới.
Mang bộ trang sức kim cương đến cửa hàng để duy trì độ sáng bóng

Mang bộ trang sức kim cương đến cửa hàng để duy trì độ sáng bóng
Mua ngay: Nhẫn cầu hôn kim cương solitaire Vintage Ribbon NCH1711
Bộ trang sức kim cương đeo bên mình luôn thể hiện được giá trị và phong cách của bạn, do đó hãy luôn giữ cho diện mạo của chúng tỏa sáng và rực rỡ như ban đầu. Trên đây là một vài tips hiệu quả để bạn bảo vệ món trang sức của mình. Nếu bạn không muốn mất thời gian làm vệ sinh bộ trang sức kim cương tại nhà và đang tìm kiếm một địa chỉ uy tín để bảo quản trang sức kim cương thì không một điểm đến nào hoàn hảo bằng Tierra Diamond. Hãy đến với chúng tôi để được tư vấn thêm bạn nhé!
Xem thêm:
Cách lựa chọn dây chuyền kim cương đơn giản nhất mà các chàng nên biết để chọn quà cho người ấy
Xem thêm chi tiết: https://www.tierra.vn/news/luu-ngay-nhung-meo-giup-bo-trang-suc-kim-cuong-cua-ban-luon-sang-bong-785

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới