Mình cần giúp thiết kế để đầu năm nay (2009)xây nhà

• Khởi xướng nangthuy111
  • Ngày gửi
N

nangthuy111

Guest
:))nhà mình đất có diện tích 6x20m, mặt tiền 6m hướng Bắc, mặt sau là giáp rãnh thoát nước chung (rảnh thoát nước chung rộng 2m), 2 bên sườn giáp nhà khác. mình muốn xây nhà dự tính ngân sách 600 triệu với ý tướng sau.
Tầng 1: Phía trước để 1 sân nhỏ (dùng để xe của khác vào), phòng ngoài để kinh doanh (mình hiện đang làm chủ quán Net:))), tiếp đến là phòng khách, trong cùng là phòng ăn và bếp, tận cùng đất để chừa lại độ 1,5-2m ( để thịt con gà, con cá gì thì mang ra ngoài thịt cho đỡ hôi nhà:)))tàng 1 có 1 wc đơn giản để dịa điểm có thể giúp mấy chú vào chơi game hoặc khách khứa sử dụng tiện.
Tầng 2: phòng ngoài là phòng ngủ của 2 vợ chồng yêu cầu 1 phòng WC riêng (phòng WC rộng rãi, có đặt bồn tắm và tủ xông hơi). phía trong chia làm 02 phòng và một wc, một phòng không gian mở một tý để vừa có thể làm khu sinh hoạt chung của gia đình vừa làm chỗ ngủ cho khách xa đến chơi khi cần:))). một phòng dành cho con bé cún nhà mình:D.
Tầng tum gồm 1 phòng thờ nhỏ, 1 phòng kho để đồ+ máy giặt+máy phát điện. 1 sân để phơi quần áo và để bể nước.
Em thích phong cách thiết kế hiện đại ( ghét nhà ống mà thiết kế vòm vòm kiểu Pháp lắmx(). bác nào có kinh nghiệm giúp đỡ em phương án thiết kế với. Nếu được nhờ bác đá thêm làm tư vấn thiết kế giúp em (Em tham khảo trang web thiết kế thấy giá thiêt kế hơi chat:)), các bác làm riêng chắc giá cả anh em hợp lý hơnx()

Thanks!

P/s: nangthuy001@yahoo.com

N

nangthuy111

Guest
Mà với ngân sách 600 triệu xây dựng thế có ổn không nhỉ?

H

Hoai_Nam

Guest
Mà với ngân sách 600 triệu xây dựng thế có ổn không nhỉ?
Bạn làm phép tính đơn giản;
600 triệu : (2,5 tầng x 120m2) = 2tr/m2
vậy theo bạn có đủ ko?

thanden.kts

Thành viên có triển vọng
Mẫu nhà tham khảo

Bạn thân mến,

Thật sự thì với gói tiền 600 tr thì hơi eo hẹp cho một căn nhà như vầy, chưa kể phát sinh và biến động vật giá.
Bạn có thể vào link này để tham khảo mẫu nhà có kích thước tương tự nhà của bạn, hy vọng có ích cho bạn:
http://www.4shared.com/dir/11384978/...9/sharing.html
Nếu bạn cần hỏi thêm thì có thể liên lạc với mình qua email:
hienphapkts@yahoo.com
Mình sẽ giúp bạn những gì có thể làm được, đừng ngại.

Thân mến

N

nangthuy111

Guest
Bạn làm phép tính đơn giản;
600 triệu : (2,5 tầng x 120m2) = 2tr/m2
vậy theo bạn có đủ ko?

Đất mình dài 20m - sân trước 2,5m- sân sau 1,5m = 17m
nên diên tích xây dưng là (16m x 6m) x 2,5 tầng thôi bạn ơi:D

thanden.kts

Thành viên có triển vọng
Thông tin cho bạn

Bạn thân mến,
Với giá cả xây dựng hiện nay thì:
-Nếu chỉ xây dựng phần thô thôi khoảng 1,9 tr/m2, tùy địa phương; mình cũng chưa biết bạn ở đâu, bạn có thể tham khảo thêm ở địa phương của bạn.
-Nếu xây dựng hoàn thiện: dao động từ 2,9 tr - 3,3 tr; tùy điài cha phương.
_Nhân công : ở TP.HCM khoảng 650 ngàn/m

Với đơn giá trên và diện tích sàn của bạn: 16mx6mx2,5= 240m2, bạn có thể tính toàn số tiền / m2 của nhà minh :D. Tuy nhiên bạn có thể tham khảo bài: "Tài chính khi xây nhà" mình mới gửi lên diễn đàn cho các bạn tham khảo và cho riêng bạn tìm cách giải quyết vấn đề của mình.
Thân mến

N

nangthuy111

Guest
Bạn thân mến,
Với giá cả xây dựng hiện nay thì:
-Nếu chỉ xây dựng phần thô thôi khoảng 1,9 tr/m2, tùy địa phương; mình cũng chưa biết bạn ở đâu, bạn có thể tham khảo thêm ở địa phương của bạn.
-Nếu xây dựng hoàn thiện: dao động từ 2,9 tr - 3,3 tr; tùy điài cha phương.
_Nhân công : ở TP.HCM khoảng 650 ngàn/m

Với đơn giá trên và diện tích sàn của bạn: 16mx6mx2,5= 240m2, bạn có thể tính toàn số tiền / m2 của nhà minh :D. Tuy nhiên bạn có thể tham khảo bài: "Tài chính khi xây nhà" mình mới gửi lên diễn đàn cho các bạn tham khảo và cho riêng bạn tìm cách giải quyết vấn đề của mình.
Thân mến
Trước hết mình rất cám ơn bạn!
mình có tham khảo được một mẫu TK có kích thước gần tương tự khổ đất và sở thich của mình, bạn có thể giúp mình đánh giá và hạch toán tương đối tổng chi phí hoàn thiện nếu mình xây nhà theo kiểu này đựoc không?. mình nhà ở ngoại thành Hà nội.
Chân thành cảm ơn bạn!

File đính kèm

• 1111.doc
    511,5 KB · Đọc: 283
N

nangthuy111

Guest
Cảm ơn bạn về mẫu nhà trước nhưng mẫu đó ko phù hợp với mình vì mình muốn làm mỗi tầng 3 phòng
Bạn tham khảo mẫu trên giúp hộ mình với nhé:D

mẫu này tầng trên cùng mình tam thời bỏ phòng ngủ đi để bớt chi phí
Tầng 2 mình muốn làm phòng SHC kín đáo hơn một chút dự phòng khi có khách đông có thể dùng làm phòng ngủ của khách, khoảng giữa phong SHC và phòng ngủ 02 mình muốn làm thêm 01 phòng vệ sinh ( vì mình muốn phòng 01 sử dụng riêng phòng vệ sinh canh nó và nhà lệch tầng mà đi ve sinh phải chay lên xuống cầu thang thì bất tiện lắm)
Tầng 01 mình muốn làm 01 nhà vệ sinh đơn giản o dưới gầm cầu thang để khách đến chơi sử dụng.

File đính kèm

39,3 KB · Đọc: 301
    30,3 KB · Đọc: 274
    32,8 KB · Đọc: 273
    15,9 KB · Đọc: 258
    18,2 KB · Đọc: 249
Last edited by a moderator: