Một số khúc mắc trong hồ sơ nghiệm thu !

Langtulangthang90

Thành viên mới
Em mới đi làm nên công việc về hồ sơ nghiệm thu có nhiều điều vẫn chưa được rõ mà em lại đc phân công làm hồ sơ nghiệm thu, viết nhật ký.
Trong công việc làm hồ sơ nghiệm thu em muốn hỏi về mục "Biên bản số " trong hồ sơ nghiệm thu
Ví dụ như : hạng mục dầm gồm 200 phiến dầm , mỗi phiến dầm có 10 đối tượng cần nghiệm thu . Thì biên bản số là mình đánh từ 1-> 2000 hay là 1 -> 10 cho mỗi phiến ạ ?
Việc thứ 2 em muốn hỏi đó là về bản vẽ hoàn công . sau khi thi công xong khối lượng 1 công việc phải có bản vẽ hoàn công . Em muốn hỏi trên bản vẽ đó thiết kế khung tên như nào ? và nội dung bản vẽ mấy lấy luôn từ bản vẽ thiết kế có đc không ạ :)
Em mới đi làm nên mong đc anh chị giúp đỡ ! Em xin cảm ơn :)

NGUYỄN CHÍ TÂM

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
xin được góp ý chút ý kiến và kinh nghiệm về Biên bản nghiệm thu công việc và bản vẽ hoàn công

ở câu hỏi 1: Theo mình bạn hỏi ngay ông TVGS, 2 bên thống nhất việc chia nhỏ biên bản ra, hay là làm biên bản tổng? Cái này do Ông TVGS và GSA của Ban QLDA sẽ góp ý với bạn.
ở câu hỏi 2: Bản xem lại các chủ đề về bản vẽ hoàn công mà anh em đã thảo luận trên diễn đàn. Hiện nay mẫu dấu hoàn công sử dụng theo PL 02 TT 10/2013/TT-BXD. Dĩ nhiên là sử dụng bản vẽ thiết kế đã phê duyệt để làm hoàn công, (chỉ trừ trường hợp thay đổi quá nhiều). Lau dầm đến đâu, nghiệm thu và phải hoàn công đến đó. Vì khi thanh toán KL giữa kỳ, TVGS sẽ yêu cầu phải có bản vẽ hoàn công đi kèm.
Chút kinh nghiệm trong việc làm hồ sơ, xin chia se cùng Bạn!

File đính kèm

• Phu luc 2 3 4 5 6 7 8.docx
    76,9 KB · Đọc: 188

Langtulangthang90

Thành viên mới
ở câu hỏi 1: Theo mình bạn hỏi ngay ông TVGS, 2 bên thống nhất việc chia nhỏ biên bản ra, hay là làm biên bản tổng? Cái này do Ông TVGS và GSA của Ban QLDA sẽ góp ý với bạn.
ở câu hỏi 2: Bản xem lại các chủ đề về bản vẽ hoàn công mà anh em đã thảo luận trên diễn đàn. Hiện nay mẫu dấu hoàn công sử dụng theo PL 02 TT 10/2013/TT-BXD. Dĩ nhiên là sử dụng bản vẽ thiết kế đã phê duyệt để làm hoàn công, (chỉ trừ trường hợp thay đổi quá nhiều). Lau dầm đến đâu, nghiệm thu và phải hoàn công đến đó. Vì khi thanh toán KL giữa kỳ, TVGS sẽ yêu cầu phải có bản vẽ hoàn công đi kèm.
Chút kinh nghiệm trong việc làm hồ sơ, xin chia se cùng Bạn!

Em cảm ơn nhé ! .

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới