Nên học Cao học hay văn bằng 2!

cetuananh

Thành viên rất triển vọng
Bạn tốt nghiệp KS Thủy lợi rồi bạn đăng ký học Cao học ngành gì vậy hả bạn?Bạn học ở đâu đấy,thi đậu cao học vậy năng lực bạn cũng pro ha,có gì chia sẻ cho anh em với nha Bạn.Chúc Mừng bạn nha!

Mình ở Đà Nẵng nên mình học ngành Xây dựng công trình thủy của ĐH Đà Nẵng. Chịu khó ôn tập mỗi môn 1 tuần là có thể đạt 5 điểm mỗi môn là qua thôi bạn. ( Toán , thủy lực, anh văn) Bạn có thể đi học lớp ôn do trường tổ chức đúng trọng tâm mà ko phải học nhiều!

moiratruong

Thành viên rất năng động
Các thành viên ở đây chủ yếu là thiêt kế , các anh làm ăn ngon xem có lời khuyên nào cho dân thiết kế tụi em thoát khỏi cảnh lầm than không?! Ngày trước thấy xây dựng giàu mới thi! ai dè ra trường buồn hiu quạnh.
ko chịu nổi thì nhảy ra theo thi công đi!!!nóng nực,bui bặm,lương tầm 7-10tr/tháng.nói vậy thôi chứ mình cúng đang thât nghiệp đây,chuẩn bị bỏ nhà cao tầng về làm nhà thấp tầng đây,hic hic

zualuoi

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Muốn hai cái bằng thì học bằng hai, còn muốn phát triển hơn thì học cao học. nhưng nếu bạn học bằng hai chưa chắc tình hình đã khác đâu, sau này chỉ tội là không biết nên theo ngành nào. suy nghĩ kỹ rồi quyết định đi, nếu là mình mình sẽ học cao học.