Nghiệm thu công việc xây dựng có cần đưa khối lượng vào ko?

danhnt58

Thành viên rất triển vọng
Mọi người cho tôi hỏi trong biên bản nghiệm thu công việc xây dựng, có bắt buộc phải đưa khối lượng vào ko? theo phu lục 4A(ko bắt buộc áp dung theo) tôi lấy làm tham khảo thì ko thấy đưa khối lượng vào, nhưng tư vấn giám sát bắt buộc chúng tôi phải đưa kl vào. để tránh lằng nhằng, chúng tôi vẫn đưa vào. Vậy theo mọi người thì nói thế nào để tvgs đồng ý với quan điểm ko đưa kl vào

huyphan

Thành viên rất năng động
Mọi người cho tôi hỏi trong biên bản nghiệm thu công việc xây dựng, có bắt buộc phải đưa khối lượng vào ko? theo phu lục 4A(ko bắt buộc áp dung theo) tôi lấy làm tham khảo thì ko thấy đưa khối lượng vào, nhưng tư vấn giám sát bắt buộc chúng tôi phải đưa kl vào. để tránh lằng nhằng, chúng tôi vẫn đưa vào. Vậy theo mọi người thì nói thế nào để tvgs đồng ý với quan điểm ko đưa kl vào

Làm theo cách của TVGS khối lượng ít thì được. Mếu làm những công trình lớn thì KL phải dày vài trang A4. Bạn làm phụ lục đính kèm BBNT CVXD như vậy nhé!

moiratruong

Thành viên rất năng động
có đưa khối lượng vào chứ bạn,sau khi làm hoàn tất các BB NT rồi thì có 1 cái bảng khối lượng ( bt,sắt thép,cofa .... ) nằm phía sau mấy cái BBNT chứ?

ductrungyp

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Cái này đưa vào luôn cũng được nhưng do nhiều công trình làm tiến độ, thời gian ngắn lúc đó có thể tính chưa kỹ có thể dễ gây nhầm lẫn, nên khối lượng thường là nghiệm thu sau sẽ có biên bản xác nhận khối lượng riêng bạn à, còn chỗ bạn chắc quy trình tư vấn giám sát ra như thế thì cũng phải làm theo thôi.

ksphamxuanminh79

Thành viên có triển vọng
Thực ra theo nghị định 209/2004 thì khi nghiệm thu phải có bản vẽ hoàn công và bảng tính khối lượng. Nếu làm như vậy thì mất nhiều thời gian chuổn bị trước khi nghiệm thu lên thường các nhà thầu để cái đó hoàn thiện sau. Nếu đơn vị TVGS bắt các bạn làm vậy cũng là đúng, không có gì là sai cả.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới