Người sử dụng lao động có quyền xây dựng quy chế xử phạt hành chính?

khkt_cc2

Thành viên mới
Tham gia
15/10/07
Bài viết
2
Điểm tích cực
0
Điểm thành tích
1
Tuổi
54
Do các văn bản cấp nghị định Chính phủ chỉ nêu các lỗi vi phạm lớn, không chi tiết cụ thể. Do vậy tại cơ sở sản xuất người sử dụng lao động có quyền xây dựng quy chế xử phạt hành chính đối với công nhân vi phạm nội quy, quy định an toàn lao động không. Nếu có thì áp dụng theo quy định nào, khung của mức phạt như thế nào thì không vi phạm pháp luật của nhà nước. Xin cảm ơn !
 

tuyennv68

Thành viên nhiều triển vọng
Tham gia
15/4/11
Bài viết
12
Điểm tích cực
5
Điểm thành tích
1
Nơi ở
Hà Nội
Bác có thể nghiên cứu Điều 128 và 130 Bộ luật Lao động 2012 để áp dụng.
 

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Nắp ga, song chắn rác Gang, Composite
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới

Top