Quảng cáo Những mẹo bảo quản giúp cặp nhẫn của bạn và người thương luôn sáng bóng như vừa mới mua

thanhreviewxe49

Thành viên quan trọng (VIP)
Không giống với các món trang sức khác, cặp nhẫn mang ý nghĩa lớn và quan trọng trong tình yêu vậy nên việc bảo quản nhẫn luôn sáng bóng là điều cần thiết. Bài viết dưới đây, Tierra Diamond sẽ chỉ ra các mẹo giúp cặp nhẫn của bạn luôn vẹn nguyên giá trị như lúc mới mua.

Cặp nhẫn là tín vật tình yêu của lứa đôi vậy nên giữ gìn cặp nhẫn sáng như mới sẽ đại diện cho tình yêu vẹn nguyên, không thay đổi của bạn. Tuy nhiên, do luôn được đeo trên tay và tiếp xúc với các tác nhân môi trường nên việc chiếc nhẫn cặp bị tác động là điều không thể tránh khỏi. Nhưng không cần phải quá lo lắng, bạn hoàn toàn có thể bảo quản nhẫn đơn giản và hiệu quả với các cách sau đây.

Cặp nhẫn được giữ sáng bóng là cách bạn thể hiện tình yêu vẹn nguyên của mình

Cặp nhẫn được giữ sáng bóng là cách bạn thể hiện tình yêu vẹn nguyên của mình

Mua ngay: Cặp nhẫn cưới Vintage NCC9002

Vệ sinh cặp nhẫn thường xuyên
Nhẫn cặp đeo một thời gian dài dễ bị bám bụi và mất đi độ sáng bóng. Với trường hợp này bạn có thể bảo quản nhẫn của mình một cách đơn giản tại nhà bằng cách sử dụng khăn mềm, hoặc khăn giấy để lau nhẹ nhàng cặp nhẫn của mình. Ngoài ra, bạn có thể dùng nước nóng và xà phòng để ngâm nhẫn trong 10 phút sau đó sử dụng bàn chải mềm để vệ sinh lại nhẫn.

Hạn chế để cặp nhẫn tiếp xúc với hóa chất
Hóa chất là một trong những nguyên nhân chính khiến cặp nhẫn bị xỉn màu nhanh chóng.

Những sản phẩm tưởng chừng bình thường như dầu gội, sữa tắm, mỹ phẩm, nước hoa hay các loại chất khi nấu nướng như dầu mỡ,...sẽ gây ảnh hưởng rất nhiều đến nhẫn cặp của các bạn. Dù bạn có cẩn thận thế nào cũng không thể tránh được việc hóa chất trong những sản phẩm này bám lại ở những khe hay những hoa văn chi tiết nhỏ của nhẫn, khi đó nó để lại cặn mờ làm giảm vẻ sáng bóng của đá và làm xỉn kim loại. Chính vì vậy, khi trang điểm hay khi nấu nướng bạn nên tháo nhẫn ra.

Hạn chế đeo nhẫn khi làm việc nặng
Hãy cởi cặp nhẫn của mình khi thực hiện các hoạt động nặng bằng tay như di chuyển đồ đạc, làm vườn, thể thao... Bạn cũng nên tháo nhẫn khi bơi, chèo thuyền hay tham gia các hoạt động dưới nước. Với cách bảo quản này, bạn sẽ có thể tăng tuổi thọ cho cặp nhẫn của mình.

Đưa cặp nhẫn đi spa
Nếu chẳng may, mẫu nhẫn cặp của bạn bị trầy xước hoặc không thể vệ sinh được tại nhà thì giải pháp tốt nhất lúc này là mang nhẫn đi spa. Để bảo quản nhẫn luôn được sáng bóng, đẹp như mới bạn hãy đến các cơ sở uy tín để bảo hành thời gian khoảng từ 3-6 tháng/ lần.
xem thêm: Cặp nhẫn

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới