Nội dung kiểm tra và phần tên công việc biên bản nào cũng giữ nguyên chứ không thay đổi

TiênKT2018

Thành viên mới
Xin mọi người giúp cho em lỗi này: Nội dung kiểm tra và phần tên công việc biên bản nào cũng giữ nguyên chứ không thay đổi

Em lập danh mục nghiệm thu công việc với 2 hạng mục sửa chữa và thay mới (như hình).

Nhưng sang sheet nghiệm thu công việc (NT công việc) thì nó bị lỗi phần Nội dung kiểm tra và phần tên công việc mục b và c (như hình).

Biên bản nào nó cũng giữ nguyên cái tên công việc như thế chứ không đổi.
Em xin hỏi sửa thế nào và các phần đơn vị, khối lượng, phát sinh thì nhập ở đâu để có?
Em xin cảm ơn!.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Chào em
Các công việc của em chưa có nội dung và phương pháp kiểm tra, em làm như trong hình sau khi tra mã công việc.
Ví dụ: Khi em tra mã SA.11511, em ở ô Nội dung kiểm tra và Phương pháp kiểm tra em kích đúp vào, sau đó kích nhẹ chuột trái để sửa đưa nội dung kiểm tra vào. Chỉ người làm mới biết cần kiểm tra gì.

Về vấn đề này, anh/em GXD sẽ có thêm 1 số cải tiến trong phiên bản QLCL GXD tiếp theo để các bạn dùng nhàn hơn.​

TiênKT2018

Thành viên mới
Em thấy trong mẫu phần mềm thì phần Nội dung kiểm tra và tên công việc có thay đổi
Danh muc NT cong viec

các phiếu trong NT cong viec

Sau đó em xóa dữ liệu ở Danh muc NT cong viec đi nhập 2 mã mới vào và ra kết quả:

BIÊN BẢN CỦA BANG NT CONG VIEC

Rõ ràng là nội dung kiểm tra và tên công việc khác nhau. và em muốn hỏi cái bảng khối lượng đưa từ đâu vào đc.
Bác chỉ em cách sửa hoặc có hỗ trợ kỹ thuật sửa online cho em với.
Em cảm ơn nhiều.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Bạn mở phần mềm, trên menu Trợ giúp bạn kích lệnh Hướng dẫn sử dụng. Phần mềm QLCL GXD sẽ mở ra file hướng dẫn sử dụng là file Word. Bạn Ctrl + F để tìm kiếm cụm từ Khối lượng. Bạn sẽ thấy tất cả các hướng dẫn về khối lượng.
Tôi định làm 1 video hướng dẫn mới, trong thời gian chở đến khi tôi có thể ra video mới bạn tham khảo video này để khỏi lỡ công việc:
Lời khuyên: Kinh nghiệm của chúng tôi cho thấy, bạn không nên cho bảng khối lượng và biên bản nghiệm thu chất lượng. Vì theo quy định của Nghị định số 46/2015/NĐ-CP và Thông tư số 26/2016/TT-BXD thì nội dung biên bản nghiệm thu công việc không cần đưa bảng khối lượng vào. Bạn đưa vào vừa phức tạp, vừa tốn giấy mực in và sau này Chủ đầu tư + Nhà thầu + Tư vấn giám sát đến khổ vì thanh tra, kiểm toán - bởi cái này hay sai lệch, ký tá lại rất mệt. Nếu là nhà thầu bạn nên khuyến cáo Chủ đầu tư và nhắc trước về ai sẽ chịu trách nhiệm giải trình nếu không nghe lời tư vấn này.​

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới