Phần mềm tra thép hình !!!

O

ongvuangheo_0701

Guest
phần mềm này hay đấy, cảm ơn bạn rất nhiều nha. Nhưng bạn ơi cho mình hỏi sao lại ko có thép hộp rỗng vậy bạn giá có thép hộp rỗng thì hay hơn. Thank you!=D>

thangdongtien

Thành viên mới
Bạn thử kiểm tra lại cách tính của bạn xem có nhầm không mình tính mãi vẫn không đúng

tieutu0danh

Thành viên mới
em ko biết nói gì hơn là cảm ơn bác. Bác cho thêm thép xoắn(gai) nữa thì ngon :D

Last edited by a moderator:
A

anhle

Guest
xin trọng lượng thép ống

cần xin trong lượng thép ống bà con ai biết cho tui xin
cảm ơn trước nha./.

dinhkieuthan

Thành viên mới
Cam on rat nhieu

Toi dang can gap cong thuc tinh thep, vao dien dan, co ngay
Thanksss!!!!

hominhanh

Thành viên mới
Tiểu Bảo mới kiếm được phần mềm khá hay, có lẽ nó sẽ có ích nhiều cho các Ks trong công việc tính thép hình,
Phần mềm: Tính thép hình
Công dụng: 4 loại thép được cập nhật là thép U, thép L đều cạnh, thép L ko đều cạnh, thép I; sử dụng phần mềm này các bạn sẽ tra cứu một cách nhanh chóng toàn bộ thông tin về 4 loại thép hình trên...
Sử dụng: Download về giải nén, ko cần cài đặt, dung lượng nhỏ...
Chúc các bạn may mắn !!! :beat: :beat: :beat: :beat:

K

kimsubin

Guest
Thanks a lot!

Phần mềm này rất hữu ích, tôi đang đi tìm nó thì gặp! Nhưng có cách tính hay công thức nào nhanh, dễ nhớ để tính khối lượng riêng của thép tròn mà không cần mang theo phần mềm này không nhỉ?
Cảm ơn!

T

thanglv10

Guest
chao ban

ban co the gui cho minh xin file mem duoc khong minh cung dang tinh du toan nhieu nha cong nghiep va tinh thep hình theo cách thu cong. cam on ban nhieu ( dia chi mail: lathanght@gmail.com)

T

thanglv10

Guest
ban gui cho minh phan mem do voi nhe minh cung dang rat can. cam on ban nhieu

truong-gxd

Thành viên mới
Phần mềm này rất hữu ích, tôi đang đi tìm nó thì gặp! Nhưng có cách tính hay công thức nào nhanh, dễ nhớ để tính khối lượng riêng của thép tròn mà không cần mang theo phần mềm này không nhỉ?
Cảm ơn!

Thép tròn, thép tấm, thép ống,... thì tính thể tích đơn giản thôi mà bạn.

Tôi thấy một số chủng loại thép hình khác chưa đề cập như C, Z, Ray,... cần được tác giả hoặc một ai đó bổ sung. Nếu được vậy thì quả thật là quá tốt.

Dù sao cũng cảm ơn tác giả rất rất nhiều vì tiện ích này.

truong-gxd

Thành viên mới
ban co the gui cho minh xin file mem duoc khong minh cung dang tinh du toan nhieu nha cong nghiep va tinh thep hình theo cách thu cong. cam on ban nhieu ( dia chi mail: lathanght@gmail.com)

Bạn vào E.mail đăng ký để kích hoạt tài khoản.
Sau đó trở lại 4room để tải trực tiếp đi.

doangia007

Thành viên mới
xin trong luong cua thep hop 4x8

minh muon biet trong luong thep hop 4x8 day 3 ly bao nhui m/1 kg monh cac dai ca chi dum em , em chua biet xin cac bac chi giup. co bang tra cang tot. tunguyen82vt@gmail.com:(

P

Phạm Trường Thanh

Guest
Cần phần mềm tra trọng lượng thép hình

Mình cần phần mềm tra trọng lượng thép hình xin các bạn giúp với .xin cảm ơn !

tqt37c2

Thành viên có triển vọng
Chào bà con :)
Tình hình là thời gian vừa qua, nhiều người sử dụng có liên lạc với tôi để phản ánh sai sót của phần mềm về giá trị trọng lượng thép hộp.
Tôi thành thật rất lấy làm tiếc về sai sót này :">, đồng thời, tôi xin cảm ơn những ý kiến phản ánh của các anh, chị và các bạn.
Thời gian qua, do rất bận nên tôi chưa thể tìm hiểu kỹ lại về phần mềm, đồng thời, do tài liệu liên quan bị thất lạc nên vẫn tạm gác lại. Tình cờ lục lại dữ liệu, tôi đã phát hiện ra sự nhầm lẫn là do ở cách đặt tên đại lượng trọng lượng và đơn vị của nó ở mục thép hộp. Nay tôi xin đính chính như sau:
* Trọng lượng riêng xin thay bằng trọng lượng
* Đơn vị kg/m xin thay bằng kg/ 1 thanh 6m

Bổ sung: công thức tính nhanh và gần đúng khối lượng (kg/m) thép:
+ Thép tròn đường kính d (mm): w=6,165d²/1000
+ Thép vuông cạnh a (mm): w=7,85a²/1000
+ Thép sáu cạnh đường kính nội tiếp s (mm): w=6,798s²/1000
+ Thép chữ nhật cạnh ab (mm): w=7,85ab/1000

PS: Thời gian tới, tôi sẽ bổ sung thêm số liệu một số loại thép của nước ngoài vào phần mềm và cập nhật lên đây.

tqt37c2

Thành viên có triển vọng
Xin trân trọng giới thiệu phần mềm Tra thép hình phiên bản 2.0 beta (dùng thử).
Ngoài những tính năng của phiên bản trước đây, phiên bản mới nhất đã được bổ sung thêm các loại thép: thép hình chữ H, chữ T, xà gồ C và Z, thép hộp (kích thước và các thuộc tính mặt cắt), ray, bu lông. Hơn thế, nó còn cho phép tra cứu các loại thép theo các tiêu chuẩn thông dụng gồm tiêu chuẩn Việt Nam (TCVN) cả bản cũ và bản hiện hành, tiêu chuẩn Nhật Bản (JIS), tiêu chuẩn Đức (DIN), tiêu chuẩn Anh (BS). Với giao diện thân thiện và dễ sử dụng, cơ sở dữ liệu khá đồ sộ (với một số tiêu chuẩn là hàng độc kể cả trên Internet), phần mềm Tra thép hình phiên bản 2.0 có thể coi là một trong những cẩm nang đầy đủ nhất dùng để tra cứu thép ở Việt Nam hiện nay.
Ở phiên bản mới này, để chạy được phần mềm, người sử dụng cần cài đặt (phiên bản cũ có thể chạy trực tiếp). Tuy nhiên, các bước cài đặt rất đơn giản và nhanh chóng.
Tác giả rất mong nhận được sự góp ý của người sử dụng để hoàn thiện phần mềm, sớm ra mắt phiên bản chính thức trong thời gian sớm nhất.
Đây là dung nhan của em nó:

Và đây là link:
Tra thép hình phiên bản 2.0 beta
Note: Việc tôi tạm thời chỉ giới thiệu bản dùng thử là hoàn toàn xuất phát từ lý do kỹ thuật. Sau khi đã có sự kiểm chứng từ phía người dùng thì tôi sẽ giới thiệu bản chính thức.

kvanquang

Thành viên có triển vọng
Chạy sau khi cài bị lỗi runtime error '380' có ai bị như vậy ko

shivakj

Thành viên mới
Các anh em cho mình hỏi phần mềm tra thép hình download được không vậy, mình tính down về xài thử nhưng nhưng không được anh em nao biết chỉ mình với (trungluancdt@gmail.com) cám ơn anh em nhiều.

manhha19772007

Thành viên mới
Tiểu Bảo mới kiếm được phần mềm khá hay, có lẽ nó sẽ có ích nhiều cho các Ks trong công việc tính thép hình,
Phần mềm: Tính thép hình
Công dụng: 4 loại thép được cập nhật là thép U, thép L đều cạnh, thép L ko đều cạnh, thép I; sử dụng phần mềm này các bạn sẽ tra cứu một cách nhanh chóng toàn bộ thông tin về 4 loại thép hình trên...
Sử dụng: Download về giải nén, ko cần cài đặt, dung lượng nhỏ...
Chúc các bạn may mắn !!! :beat: :beat: :beat: :beat:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới