Quản Lý Dự án Tốt.

thanhtan

Thành viên rất triển vọng
cần phê duyệt TKKT và tổng dự toán không?

các bác cho mình hỏi, công trình đã có quyết định phê duyệt bác cáo kinh tế kỹ thuật thì có cần phải thêm một quyết định phê duyệt thiết kế kỹ thuật và tổng dự toán hay không.

Last edited by a moderator:
N

naut

Guest
Thực sự là mình chẳng thích những kiểu xin như thế này. Nếu bạn quan tâm, bạn hãy show những gì bạn có và mọi người có thể trao đổi với bạn về những vấn đề mà bạn còn đang thiếu. Chứ hỏi kiểu này thì bác có cám ơn mãi thì cũng chẳng có ai mà đưa cho bác một cái qui trình QLDA thật chi tiết cả.

Chúc bạn sớm tìm được câu trả lời cho mình!

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
Thực sự là mình chẳng thích những kiểu xin như thế này. Nếu bạn quan tâm, bạn hãy show những gì bạn có và mọi người có thể trao đổi với bạn về những vấn đề mà bạn còn đang thiếu. Chứ hỏi kiểu này thì bác có cám ơn mãi thì cũng chẳng có ai mà đưa cho bác một cái qui trình QLDA thật chi tiết cả.

Chúc bạn sớm tìm được câu trả lời cho mình!
Chính xác, mình rất đồng tình với quan điểm này. Chẳng ai có một cái qui trình QLDA thật chi tiết cả vì mỗi công trình sẽ có những đặ thù riêng không thể áp dụng vào công trình khác được, nên sẽ không có một qui trình chi tiết như bạn mong muốn đâu.

S

sontuong_mt

Guest
Mình cũng đồng quan điểm, bạn cần giúp đỡ vấn đề thì thì up lên diễn đàn để mọi người thảo luận tìm ra giải pháp tốt cho bạn.

nguyenduong171

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
các bác cho mình hỏi, công trình đã có quyết định phê duyệt bác cáo kinh tế kỹ thuật thì có cần phải thêm một quyết định phê duyệt thiết kế kỹ thuật và tổng dự toán hay không.
Công trình của bạn thuộc đối tượng phê duyệt Báo cáo kinh tế kỹ thuật tức là thiết kế một bước (Bỏ bước thiết kế cơ sở mà thiết kế kỹ thuật luôn), tức là khi phê duyệt Báo cáo kinh tế kỹ thuật là đã phê duyệt thiết kế kỹ thuật, tổng dự toán rồi. Tuy nhiên, trước khi phê duyệt Báo cáo kinh tế kỹ thuật, thì phải được thông qua lấy ý kiến về phương án kiến trúc, thiết kế cơ sở trước khi lập, trình phê duyệt.
Theo mình thấy, nhiều nơi, và nhiều công trình lập thiết kế sơ bộ, khái toán tổng mức đầu tư, lập thuyết minh sau đó trình các cơ quan chuyên môn có thẩm quyền thẩm định, thỏa thuận lấy ý kiến về phương án kiến trúc, thiết kế, về quy mô, tổng mức đầu tư để trình người quyết định đầu tư phê duyệt. Sau đó mới tiến hành thiết kế kỹ thuật, tổng dự toán và trình thẩm định, phê duyệt.