Quyết định số 3796/QĐ-UBND về việc công bố giá nhân công thị trường và hệ số điều chỉnh chi phí nhân

tricuong

haibacxd45@gmail.com
1 Nghị định 49/2013/NĐ-CP ngày 14/05/2013 đã thay thế Nghị định 205/2004/NĐ-CP do đó kéo theo những thay đổi như bạn đã biết
1 Không dựa vào mức lương tối thiểu vùng tối thiểu chung để xây dựng bảng lương nữa
2 Không còn phân ra bậc thợ như Nghị định 205/2004/NĐ-CP nữa

2 NĐ 49/2013 đã giao cho các ban ngành cơ quan cụ thể để tổ chức thực hiện,
đảm bảo các nguyên tắc phải phù hợp với địa phương và thay đổi theo giá cả thị trường, trình độ kỹ thuật, và lớn hơn một số % nhất định so với mức lương tối thiểu vùng.....

3 Quyết định 3769/QĐ-UBND đã đảm bảo được những yêu cầu của NĐ 49/2013
(Còn phù hợp với doanh nghiệp với người lao động hay chưa, thì cần thời gian)

Nếu CT của bạn sử dụng vốn ngân sách NN thì cứ thế mà làm thôi, không phải so sánh gì nữa!

phuclong7984

Thành viên rất triển vọng
Ai có QĐ của Hải Phòng cho mình xin nhé (theo mình biết hiện đang áp dụng Quyết định 178/QĐ-UBND ngày 14/01/2014).
Và cho hỏi hệ số máy tính là bao nhiêu, quy định ở đâu?

hiennhon

Thành viên nhiều triển vọng
Tại sao Thành phố Hồ Chí Minh lại chậm ra hệ số điều chỉnh nhân công vậy các bác????

Ha Minh Tuan

Thành viên mới
Mình đang tính dự toán cho hà nội , và đang tính theo đơn giá 5481 lấy hệ số nhân công như trong bảng thì nhà thầu sẽ bị giảm nhân công nhiều , mà tính theo đơn giá 462 thì tệp đơn giá trong dự toán lại không cập nhập kịp mình đáng tính dự toán Eta

vangiangcdb

Thành viên mới
Mình cũng đang bóc dự toán tương rào 81.9m. nếu áp dụng hệ số đưn giá 462 thì tổng mức đầu tư sẽ là 190tr còn áp dụng hệ số điều chỉnh 5478 thì tổng mức đầu tư là 125tr chênh lệch lớn quá.....cũng như a kientrucsu3 nói nếu áp dụng đơn giá 462 thì có tí? phải chăng đơn giá 462 mình chưa điều chỉnh giá nhiên liệu? làm sao điều chỉnh giá nhiên liệu hiện hành trên GXD? để nó có thể giảm tổng mức đầu tư đó. vì tớ áp dụng hệ số 462 nên a ấy bảo giá nè cao quá....mọi người xem chỉ bảo giúp e với ạ? để mai e có cái bảo vệ dự toán tường rào? thanks....

phamngoclong_88

Thành viên mới
em chào cả nhà, em có câu hỏi này hỏi các bác, công trình của e đang làm trên địa bàn hà nội nhưng không dùng vốn của UBND th phố HN thì ko phải áp dụng 3796 đúng không các bác, phía chủ đầu tư vẫn yêu cầu phải áp dụng 3796, tks các bác

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
em chào cả nhà, em có câu hỏi này hỏi các bác, công trình của e đang làm trên địa bàn hà nội nhưng không dùng vốn của UBND th phố HN thì ko phải áp dụng 3796 đúng không các bác, phía chủ đầu tư vẫn yêu cầu phải áp dụng 3796, tks các bác
Chào anh, nếu không dùng vốn UBND TP HN nhưng có dính gì đến vốn nhà nước không anh?
Không biết công trình anh đang làm lại cho đủ hồ sơ??? Quyết định 3796/2014 bị thay thế từ ngày 31/12/2015 bởi Quyết định số 7414/QĐ-UBND rồi, anh tư vấn lại cho CĐT biết nhé.

phamngoclong_88

Thành viên mới
Chào anh, nếu không dùng vốn UBND TP HN nhưng có dính gì đến vốn nhà nước không anh?
Không biết công trình anh đang làm lại cho đủ hồ sơ??? Quyết định 3796/2014 bị thay thế từ ngày 31/12/2015 bởi Quyết định số 7414/QĐ-UBND rồi, anh tư vấn lại cho CĐT biết nhé.

vốn của nhà nước nhưng vốn của Bộ bác ạ, ko phải của hà nội, nhưng công trình xây trên địa bàn hà nội. công trình này phê duyệt lúc 3796 vẫn còn hiệu lực bác, nên em hỏi tư vấn cả nhà xem, chứ theo 7414 thì rõ ràng rồi

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
vốn của nhà nước nhưng vốn của Bộ bác ạ, ko phải của hà nội, nhưng công trình xây trên địa bàn hà nội. công trình này phê duyệt lúc 3796 vẫn còn hiệu lực bác, nên em hỏi tư vấn cả nhà xem, chứ theo 7414 thì rõ ràng rồi
OK, đã thông vấn đề của anh. Trong Điều 1 của QĐ 3796:
"Điều 1. Công bố giá nhân công thị trường và hệ số điều chỉnh chi phí nhân công, máy thi công để các tổ chức, cá nhân có liên quan tham khảo lập và quản lý chi phí đầu tư xây dựng đối với công trình sử dụng vốn nhà nước do Ủy ban nhân dân Thành phố Hà Nội quản lý (chi tiết tại phụ lục kèm theo Quyết định này)."
Về mặt văn bản thì cũng đã thấy, của anh không phải vốn do UBND quản lý nhỉ? Từ "Phải" áp dụng thì nghe có vẻ hơi áp đặt rồi. Nhưng cuối cùng thì vẫn là CĐT quyết thôi. Ở quê em các cụ hay nói câu "ở đâu âu đấy" thì mọi chuyện mới yên được.

Oanhktxd

Thành viên nhiều triển vọng
Anh cho e hỏi công trình vốn ngân sách nhà nước ở Hà Nội mình sẽ áp dụng như thế nào giữa 7414 và TT05 của BXD ạ.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới