Sinh viên Khoa Kinh tế XD- ĐHXD đi thực tập tốt nghiệp, cần thực những công việc gì?

• Khởi xướng phamtuanxd
  • Ngày gửi
P

phamtuanxd

Guest
Oa, có cả Thầy Tiến(Tule) cũng vào đóng góp ý kiến cho chúng em thì còn jì bằng!Chúng em xin cám ơn thầy rất nhiều ạh!

DutoanGXD

SmartSoftware
Anh ơi, cái này thì yên tâm đi ạ, em đủ tự tin để nói rằng em đi theo số đông! Chỉ là em hơi bị bất mãn vì thực trạng sv đi thực tập thôi!

Tốt, thế mới là dân kinh tế xây dựng chứ.
Nhưng hy vọng là em vượt lên số đông kia. Nghe thầy Tiến động viên chưa.

T

TuLe

Guest
Sinh viên khoa KTXD-DHXD đi thực tập cần thực hiện những công việc gì(?)

Hôm nay là ngày đầu của tuần cuối đợt đi thực tập của các anh chị em sinh viên khoa KTXD-DHXD. Chắc các bạn đang gấp rút chuẩn bị thông qua báo cáo thực tập với các thày cô giáo hướng dẫn thực tập của các bạn(?!). Tôi vừa may mắn lướt qua một báo cáo thực tập của một anh sinh viên thức tập tại một Công ty Cổ phần lĩnh vực xây dựng giao thông Hà Nội. Tài liệu anh bạn đó viết dài lắm (dễ chứng ngót 150 trang!). Tôi hỏi điều gì viết dài thế?! và giở "ngẫu nhiên" một nội dung trong báo cáo, tôi đã hỏi bạn đó một đôi điều (Vì không biết mà!). Bạn đã không thể giải thích được những điều đã viết ra và lại càng không thể biết một Ban Chức năng của công ty CP đó "đã làm gì" và "chức năng giám sát, kiểm tra" của Ban đó "đứng ngang hàng với Chủ tịch điều hành công ty"(!). Vậy, theo tôi nghĩ, cần gì phải đi thực tập(?!) vì bạn "có động não chút nào đâu" với những công việc bạn đã làm, đã gặp và đã viết trong báo cáo !!! :beat::beat:. Nếu thật sự động não, luôn tự nêu các câu hỏi cho mình "vì sao lại làm như vây?!" và suy nghĩ kỹ các cách trả lời những câu hỏi đó thì TÔI TIN CHẮC CÁC BẠN SẼ HOÀN THÀNH XUẤT SẮC NHIỆM VỤ THỰC TẬP TỐT NGHIỆP và sẽ :beer::beer: với những điều thu nhận được RẤT KHẢ QUAN CỦA MÌNH !!! Chúc các bạn thành công!

P

Phugia

Guest
Ở thế kỷ trước SV KTXD khi đi thực tập cần thực hiện những công việc :
1. Những điều thầy yêu cầu
2. Những điều tại nơi thực tập yêu cầu
Theo kinh nghiệm của tôi thì cần thực hiện nhất là mượn một cái báo cáo thực tập của đàn anh đàn chị khóa trên gần nhất

K

khanhme01

Guest
Gửi tiến sỹ Tiến.

Xin dược hỏi Ts.Tien (TuLe). Gần đây trường đại học XD Hà nội, khoa kinh tế XD có lớp kinh tế XD và quản lý đô thị, như vậy chương trình học chắc sẽ rộng hơn (vì cảquản lý đô thị mà) nhưng khi tốt nghiệp ra cấp bằng thì ghi thế nào?.
Theo Ts, cần phải làm gì để các sinh viên của chúng ta không "vì chúng ta phải học quá nhiều lý thuyết hàn lâm!" như TS đã nói, để sinh viên của chúng ta " học phải đi đôi với hành". Và những góp ý, hoặc những gì Ts đã làm để cùng chung lưng cải cách chương trình dạy và học?:confused:
Thân chào!

T

tatylic

Guest
Thông báo! Bọn sinh viên chúng em chân thành cám ơn...

Tuyệt vời, nơi này hội tụ toàn cao thủ của Giaxaydung ! Lớp trưởng khôn phết, gõ đúng cửa nhà thầy.:)
Em cũng đang đi thực tập, nhưng thái độ ở chỗ công ty em tốt lắm! Ai cũng nhiệt tình, cả anh trưởng phòng kế hoạch, chú trưởng phòng tổ chức, rồi đến cả cô photocopy tài liệu cũng tốt bụng.;).May mắn làm sao...
Đọc lại lời khuyên của Thầy Tiến, lời vạch đường chỉ lối của anh Hamo và các anh mới thấy mình có may mắn hơn các bạn nhưng không biết đường mà nắm bắt...cám ơn Thầy, cám ơn các anh! Nhưng mà khi đọc được post của Thầy em mới giật bắn cả mình ( hôm nọ xem hài cuối tuần em thấy diễn viên nói là " Giật cả bắn " ::D), đúng thế đấy thầy ạ ! Bọn em ai cũng hỏi nhau là " mày viết báo cáo xong chưa? " thì thằng nào cũng trả lời " xong rồi, dài hơn trăm trang " ấy thế mà không biết mấy thằng ( có cả thằng em ) có hiểu được mình viết ( thực ra là chép ) những gì ? Ngoại trừ việc nhận thức được rằng...chúng ta đang viết báo cáo thực tập, mà càng dài càng tốt !
Câu chữ có hơi lan man một chút, nhưng là một sinh viên đang thực tập, được các Thầy, các anh chị trong diễn đàn góp ý, khuyên nhủ thật chân tình.Em đã cảm thấy sự ấm áp của " Ngôi nhà xây dựng" này rồi ! Một lần nữa cám ơn Thầy, cám ơn các anh chị! Yên tâm, chúng em cũng là những đứa rất bản lĩnh đấy!:beer:

Last edited by a moderator:
H

huongktxd

Guest
Hôm nay là ngày đầu của tuần cuối đợt đi thực tập của các anh chị em sinh viên khoa KTXD-DHXD. Chắc các bạn đang gấp rút chuẩn bị thông qua báo cáo thực tập với các thày cô giáo hướng dẫn thực tập của các bạn(?!). Tôi vừa may mắn lướt qua một báo cáo thực tập của một anh sinh viên thức tập tại một Công ty Cổ phần lĩnh vực xây dựng giao thông Hà Nội. Tài liệu anh bạn đó viết dài lắm (dễ chứng ngót 150 trang!). Tôi hỏi điều gì viết dài thế?! và giở "ngẫu nhiên" một nội dung trong báo cáo, tôi đã hỏi bạn đó một đôi điều (Vì không biết mà!). Bạn đã không thể giải thích được những điều đã viết ra và lại càng không thể biết một Ban Chức năng của công ty CP đó "đã làm gì" và "chức năng giám sát, kiểm tra" của Ban đó "đứng ngang hàng với Chủ tịch điều hành công ty"(!). Vậy, theo tôi nghĩ, cần gì phải đi thực tập(?!) vì bạn "có động não chút nào đâu" với những công việc bạn đã làm, đã gặp và đã viết trong báo cáo !!! :beat::beat:. Nếu thật sự động não, luôn tự nêu các câu hỏi cho mình "vì sao lại làm như vây?!" và suy nghĩ kỹ các cách trả lời những câu hỏi đó thì TÔI TIN CHẮC CÁC BẠN SẼ HOÀN THÀNH XUẤT SẮC NHIỆM VỤ THỰC TẬP TỐT NGHIỆP và sẽ :beer::beer: với những điều thu nhận được RẤT KHẢ QUAN CỦA MÌNH !!! Chúc các bạn thành công!

Đi thực tập em viết có 30 trang thôi! :mad: Nhưng em thấy thế là đủ rồi! Hiểu cái gì mình viết thế là ổn thầy nhỉ? Thầy nhớ em không, dân 48kt2 ấy thầy. Mà thầy ơi em thấy học phân tích hoạt động kinh tế thích hơn thống kê doanh nghiệp thầy ạ! :beat:

phanlich_212

Thành viên có triển vọng
Đi thực tập em viết có 30 trang thôi! :mad: Nhưng em thấy thế là đủ rồi! Hiểu cái gì mình viết thế là ổn thầy nhỉ? Thầy nhớ em không, dân 48kt2 ấy thầy. Mà thầy ơi em thấy học phân tích hoạt động kinh tế thích hơn thống kê doanh nghiệp thầy ạ! :beat:
Hương hay Hường vậy.Đang làm ở đâu.Lâu lâu ko có tin tức gì thế nhỉ.Biết ai nữa ko.Mà trang này Thầy Tiến cũng lên cơ à.Ghê thật đó.Giờ mới biết

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới