Tài liệu hoặc đề thi vào kiểm toán xây dựng cơ bản!

baoden142

Thành viên mới
Xin chào tất cả mọi người, e là sinh viên mới ra trường, rất quan tâm đến lĩnh vực kiểm toán xây dựng cơ bản nhưng không biết để thi vào các công ty kiểm toán xây dựng cơ bản thì cần phải chuẩn bị những gì, đề thi như thế nào? Ai có có thể cho e xin để tham khảo được không ạ, e xin cảm ơn:x

iron_heart

Thành viên rất triển vọng
e học ngành j, làm kiểm toán xd không phải là mới mẻ. Mà lĩnh vực này thì chỉ dân XD mình là làm được vì bên kiểm toán tài chính ko học xd như mình.
E đọc về quản lý dự án, đấu thầu, hợp đồng, ...... và rất nhiều các qui định về xây dựng
Và biết bóc tách khối lương nữa. Càng làm lâu kiểm toán thì kiến thức về quản lý dự án của e sẽ ngày hoàn thiện.
E học ngành Kinh tế XD của trường XD là sẽ thuận lợi hơn

baoden142

Thành viên mới
Em học giao thông anh àh. Cảm ơn thông tin của a nhé!

phuongdong

Thành viên mới
Chào em, em học trường gì ra? em hoc những kiến thức sau nhé: kĩ năng bóc tách khối lượng, đơn giá dự toán, tìm hiểu thêm về luật đấu thầu, luật đầu tư, Nghị định 85 về đấu thầu, và quản lý đầu tư anh nghi em chi cần thế la thi vào được rồi cần gì em có thế liên lạc với anh a theo số 0946332568

baoden142

Thành viên mới
Vâng, cảm ơn anh rất nhiều, e vừa rồi mới học xong lớp dự toán và đo bóc khối lượng của công ty giá xây dựng, nhưng về dự toán thì chắc còn phải học hỏi thêm nhiều. E sẽ tìm hiểu thêm những điều các a vừa chỉ bảo.