Thảo luận chi phí xin phép xây dựng

DutoanGXD

SmartSoftware
Theo Quyết định 80/2010/QĐ-TTg ngày 09/12/2010 của Thủ tướng Chính phủ, kể từ ngày 01/02/2011 được Miễn phí xây dựng quy định tại điểm 2 Mục II Phần A Danh mục chi tiết phí, lệ phí (Ban hành kèm theo Nghị định số 24/2006/NĐ-CP ngày 06 tháng 3 năm 2006 của Chính phủ). Như vậy, kể từ ngày 01/02/2011, ở địa phương các bạn khi xin giấy phép xây dựng (nhà ở, công trình) thì phải đóng cho cơ quan cấp phép xây dựng những chi phí gi (những chi phí đó khoảng bao nhiêu tiền).

Mời các bạn tham gia!=D>

tranhaiduongvc11

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Công trình của bên em xin phép sát với thời điểm ra quyết định vẫn bị mất lệ phí 0.5% CPXD. Sau khi quyết định 80/2010 của Thủ tướng Chính phủ có hiệu lực ngày 01/2/2011 thì em nghĩ chắc chỉ phải đóng phí thụ lý hồ sơ và cấp giấy phép tại một cửa thôi, đối với công trình nhà riêng lẻ của dân thì 50.000 đồng/giấy phép, công trình khác 100.000 đồng/ giấy phép, mức thu gia hạn thêm 10.000 đồng/giấy phép. Các công trình lớn cấp III trở lên thì em không được rõ lắm. Chắc phí khoảng gần 1 triệu.
Em hỏi nếu sau này chi phí xây dựng của bên em tăng lên so với thời điểm nộp phí trước ngày QĐ 80 có hiệu lực thì có phải tính phần chênh không ạ? Nếu có bên em không được miễn phần chênh không?

poscoecvn275

Thành viên rất triển vọng
Công trình của bên em xin phép sát với thời điểm ra quyết định vẫn bị mất lệ phí 0.5% CPXD. Sau khi quyết định 80/2010 của Thủ tướng Chính phủ có hiệu lực ngày 01/2/2011 thì em nghĩ chắc chỉ phải đóng phí thụ lý hồ sơ và cấp giấy phép tại một cửa thôi, đối với công trình nhà riêng lẻ của dân thì 50.000 đồng/giấy phép, công trình khác 100.000 đồng/ giấy phép, mức thu gia hạn thêm 10.000 đồng/giấy phép. Các công trình lớn cấp III trở lên thì em không được rõ lắm. Chắc phí khoảng gần 1 triệu.
Em hỏi nếu sau này chi phí xây dựng của bên em tăng lên so với thời điểm nộp phí trước ngày QĐ 80 có hiệu lực thì có phải tính phần chênh không ạ? Nếu có bên em không được miễn phần chênh không?
Cho em hỏi chi phí này không có quyết định hướng dẫn hả anh? Không có hướng dẫn thì làm sao biết được

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Cho em hỏi chi phí này không có quyết định hướng dẫn hả anh? Không có hướng dẫn thì làm sao biết được
Danh mục phí và lệ phí có rất nhiều. Tất cả phí và lệ phí đều có ban hành hướng dẫn, tùy theo phân cấp thẩm quyền mà các địa phương, bộ ngành thường có quyết định riêng về từng khoản phí, lệ phí.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới