Thanh quyết toán kinh phí đền bù, giải phóng mặt bằng

sinhhieu

Thành viên có triển vọng
Mình đang làm GPMB, trước sau gi cũng gặp phải vấn đề này. Mình lập đề tài mới này mong các cao thủ chỉ giáo về các thủ tục cần thiết, chứng từ cần lập để thành quyết toán chi phí đền bù giải phóng mặt bằng trong đó đặc biệt quan tâm tới kinh phí tổ chứ ĐB - GPMB (2% theo NĐ 69). Mong mọi người giúp đỡ :x

huyyt

Thành viên rất triển vọng
Cho mình hỏi phần thưởng cho các hộ dân khi đền bù GPMB có tính vào đâu?

M

mrbig27

Guest
Up cho bạn cái, bạn có hướng dẫn thì úp lên xem với tớ cũng không biết làm cái này

sinhhieu

Thành viên có triển vọng
Món này có thể gi trong PABT, sau đó được nhà nước thanh toán lại cho doanh nghiệp hoặc tự doanh nghiệp bỏ ra và được hạch toán vào chi phí sản xuất kinh doanh của mình bạn ah

vitbau03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
Cho mình hỏi phần thưởng cho các hộ dân khi đền bù GPMB có tính vào đâu?
Thưởng tiến độ cho các hộ dân không tính vào 2% chi phí cho đơn vị tổ chức thực hiện GPMB, chi phí này nằm trong phần chi phí đền bù hỗ trợ GPMB, phần này không được trừ cho doanh nghiệp vào khoản thuế đã nộp ( doanh nghiệp được hòan trả phần chi phí đền bù vào đất)

mercury_8806

Thành viên nhiều triển vọng
Chi phí hỗ trợ đền bù giải phóng mặt bằng

Chào các bác!
E đang có một chút thắc mắc muốn nhờ các tiền bối giải đáp giúp với ạ. Công ty em là công ty kinh doanh BĐS, đang thực hiện đền bù giải phóng mặt bằng cho một dự án. Trong quá trình đền bù, một số xã có đất thuộc dự án xin cty hỗ trợ một khoản tiền để tôn tạo lại một con đường trong xã. Em muốn hỏi các bác là khoản tiền hỗ trợ này được tính vào đâu, lấy từ nguồn nào ạ? Mong các bác giải đáp giúp, em đang cần gấp ạ. Thanks các bác nhiều.

hhh

Thành viên quan trọng (VIP)
Chào các bác!
E đang có một chút thắc mắc muốn nhờ các tiền bối giải đáp giúp với ạ. Công ty em là công ty kinh doanh BĐS, đang thực hiện đền bù giải phóng mặt bằng cho một dự án. Trong quá trình đền bù, một số xã có đất thuộc dự án xin cty hỗ trợ một khoản tiền để tôn tạo lại một con đường trong xã. Em muốn hỏi các bác là khoản tiền hỗ trợ này được tính vào đâu, lấy từ nguồn nào ạ? Mong các bác giải đáp giúp, em đang cần gấp ạ. Thanks các bác nhiều.
bạn tính vào chi phí xã hội hóa của daonh nghiệp j. coi như hỗ trợ, giúp đỡ địa phương mà. chắc chờ cấp trên quan tâm tí lâu quá họ mới xin thui.

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Chào các bác!

bạn tính vào chi phí xã hội hóa của daonh nghiệp j. coi như hỗ trợ, giúp đỡ địa phương mà. chắc chờ cấp trên quan tâm tí lâu quá họ mới xin thui.
Cái việc ủng hộ này chỉ có thể tính vào quỹ phúc lợi hoặc lợi nhuận sau thuế của DN thôi. Các khoản công ích, từ thiện này không được tính vào chi phí SXKD hay dự án đâu. Bạn tham khảo thêm thông tư hướng dẫn thuế TNDN của Bộ Tài chính nhé