Thanh toán chi phí giám sát thi công

cuong2d

Thành viên mới
Chào tất cả các bạn trên diên đàn.
Hiện nay mình đang có 1 vướng mắc về thanh toán chi phí giám sát mong các anh em cho ý kiến giúp.

Tình hình là từ năm 2008 công ty mình có đấu thầu gói thầu TVGS với giá trị trúng thầu là 430.000.000đ, sau khi đã giảm giá bao gôm 5 tuyến đường ( cụ thể ở hình).

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011112833148yjjhmjjjot211343_1.jpeg
Nhưng trong quá trình giám sát phát hiện ra tuyến đường C TVTK tính thiếu khối lượng ( sai do bảng tính chi tiết đưa qua tổng hợp và bản vẽ thống kê sai). Và ĐVTC đã làm tờ trình và đã được CĐT chấp nhận khối lượng thiếu đó, CĐT đã ký phụ lục bổ sung hợp đồng cho thi công và đã thanh toán với giá trị 3.731.307.774đ nhưng TVGS thì không ký phụ lục HĐ. Đến nay công trình vẫn chưa hoàn thành và đang tiếp tục thi công.
Vậy bây giờ mình làm thủ tục để đề nghị phía CĐT thanh toán số tiến TVGS phát sinh đưoợc không.
Rất mong mọi người cho ý kiến. Nếu có dẫn chứng thì càng tốt.

cuong2d

Thành viên mới
Sao không thấy ai giúp mình hết vậy.............................................

dangvncc

Thành viên mới
Bạn phải ký phụ lục hợp đồng giám sát với chủ đầu tư thì mới thanh toán được phần phát sinh cho giám sát

cuongden37

Thành viên quan trọng (VIP)
"Chào tất cả các bạn trên diên đàn.
Hiện nay mình đang có 1 vướng mắc về thanh toán chi phí giám sát mong các anh em cho ý kiến giúp.
Tình hình là từ năm 2008 công ty mình có đấu thầu gói thầu TVGS với giá trị trúng thầu là 430.000.000đ, sau khi đã giảm giá bao gôm 5 tuyến đường
Nhưng trong quá trình giám sát phát hiện ra tuyến đường C TVTK tính thiếu khối lượng ( sai do bảng tính chi tiết đưa qua tổng hợp và bản vẽ thống kê sai). Và ĐVTC đã làm tờ trình và đã được CĐT chấp nhận khối lượng thiếu đó, CĐT đã ký phụ lục bổ sung hợp đồng cho thi công và đã thanh toán với giá trị 3.731.307.774đ nhưng TVGS thì không ký phụ lục HĐ. Đến nay công trình vẫn chưa hoàn thành và đang tiếp tục thi công.
Vậy bây giờ mình làm thủ tục để đề nghị phía CĐT thanh toán số tiến TVGS phát sinh đưoợc không.
Rất mong mọi người cho ý kiến. Nếu có dẫn chứng thì càng tốt."
Chào bạn: Theo mình, nếu Thi công đã ký phụ lục hợp đồng và chủ đầu tư đã duyệt dự toán phát sinh. nếu bên TVGS đã ký hợp đồng, trong khoản thanh toán đã đưa bằng % Chi phí xây lắp được duyệt và được thay đổi khi phát sinh khối lượng... thì bên bạn tức là bên TV chắc chắn được ký phụ lục HĐ.Còn nếu bên bạn ký HĐ trọn gói thì phải chấp nhận thôi.