Thép chân chó kê sàn và mối nối trong thép có được thanh quyết toán ko?

cocacola1212vn

Thành viên mới
vấn đề thép biện pháp chân chó và nối thép trong xây dựng e đã đọc nhiều trên diễn đàn và các diên đàn khác, nhưng chung quy lại e thấy những câu trả lời chỉ mang tính chung chung và theo kinh nghiệm ko diễn dãi theo tiêu chuẩn cụ thể ( bản thân e cũng tìm không ra văn bẳn hướng dẫn cụ thể ), nay e mạn phép làm topic này để xin hỏi admin và cá cao thủ chỉ dẫn giúp e :
thép chân chó kê sàn và mối nói trong thép co được thanh quyết toán ko ? và nếu được và ko được thì theo văn bản hướng dẫn nào ? theo e thấy thì 737 /BXD–VP và DM 1776 chưa rõ lắm.. mạo muội hỏi xin mấy anh chị đùng chửi... thanks:D

BB_Midas

Thành viên rất triển vọng
vấn đề thép biện pháp chân chó và nối thép trong xây dựng e đã đọc nhiều trên diễn đàn và các diên đàn khác, nhưng chung quy lại e thấy những câu trả lời chỉ mang tính chung chung và theo kinh nghiệm ko diễn dãi theo tiêu chuẩn cụ thể ( bản thân e cũng tìm không ra văn bẳn hướng dẫn cụ thể ), nay e mạn phép làm topic này để xin hỏi admin và cá cao thủ chỉ dẫn giúp e :
thép chân chó kê sàn và mối nói trong thép co được thanh quyết toán ko ? và nếu được và ko được thì theo văn bản hướng dẫn nào ? theo e thấy thì 737 /BXD–VP và DM 1776 chưa rõ lắm.. mạo muội hỏi xin mấy anh chị đùng chửi... thanks:D
Mình thì ko biết thép chân chó, ko biết có phải là con kê ko? phải nhờ cao thủ rùi :v

D

duchung250889

Guest
Không có tiêu chuẩn gì ở đây hết. vấn đề là ở bản vẽ thiết kế và người lập dự toán.
Tôi đã làm rồi, riêng cái món chân chó kê sàn, đó là biện pháp của nhà thầu, cũng như thép râu móc chờ xây tường, tuy khối lượng rất nhiều nhưng được lấy hay không phụ thuộc vào 2 yếu tố trên như tôi nói. (Nếu muốn lấy khối lượng đó, xem như phát sinh, bạn làm bảng phát sinh khối lượng, tư vấn giám sát đồng ý ký bạn sẽ được lấy trong đợt quyết toán)
Cái món nối thép, chắc chắn được lấy, nếu không nối thép 30d, 40d... thì lấy đâu ra cây thép dài, khi tính khối lượng phải cộng vào. Tôi đã làm và chủ đầu tư ok.

dacota0102

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Trước thì tôi ít thấy bản vẽ thiết kế thi công vẽ thép chân chó (hoặc ngựa, hoặc) bây giờ thì thiết kế thường có vẽ. Thép mối nối và chân chó được tính toán bình thường, đó không phải là biện pháp của nhà thầu,

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới