Thiết kế bãi đỗ xe ngoài trời

160619

Thành viên mới
Các bạn có biết quy chuẩn thiết kế nào cho bãi đỗ xe ô tô ngoài trời của siêu thị trung tâm triển lãm hay chợ kg? Mình tìm thì kg thấy. Không biết các chợ và siêu thị mới có ở Việt Nam thì thiết kế theo tiêu chuẩn nào? Nếu lấy 100m2 sàn/1 chỗ (theo quy chuẩn QH 04-2008)thì sẽ thiếu trầm trọng. Mong các bạn giải đáp giúp mình với. Cám ơn nhiều.

C

caidaulanh9999

Guest
Thi công san nền bằng phương pháp phun cát!

Mọi người làm ơn cho tôi hỏi. Tôi chưa thi công công tác PHUN CÁT để san lấp mặt bằng bao giờ nên có thể tìm tư liệu tại đâu?

PHƯƠNG ÁN QUAN TRẮC LÚN TRONG THI CÔNG như thế nào ???

Cảm ơn các bạn nhiều ( Mình là con gà THI CÔNG mà x()

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Các bạn có biết quy chuẩn thiết kế nào cho bãi đỗ xe ô tô ngoài trời của siêu thị trung tâm triển lãm hay chợ kg? Mình tìm thì kg thấy. Không biết các chợ và siêu thị mới có ở Việt Nam thì thiết kế theo tiêu chuẩn nào? Nếu lấy 100m2 sàn/1 chỗ (theo quy chuẩn QH 04-2008)thì sẽ thiếu trầm trọng. Mong các bạn giải đáp giúp mình với. Cám ơn nhiều.

Mình đang làm quy hoạch và nói thật cũng là Chủ đầu tư bãi đỗ xe tĩnh của Thành phố Điện Biên Phủ, tỉnh Điện Biên, diện tích bãi đỗ (tính cả diện tích nhà dịch vụ, điều hành, khuôn viên) là 45.000m2.
Theo mình được biết, tiêu chuẩn là như thế, nhưng .... có bao nhiêu, xài bấy nhiêu. Thú thật, theo tiêu chuẩn (mình chưa đọc cụ thể) thì chẳng lẽ nội thành Hà Nội sẽ chẳng có lẫy một bãi đỗ xe cho tử tế. Còn tùy diện tích sẵn có thôi bạn ơi. Mình nghĩ như thế là hợp lý nhất. Tất nhiên, bãi đỗ xe phải đủ rộng để có thể đảm đượng được nhiệm vụ của mình.
Còn nếu lấy 100m2 sàn/1 chỗ (theo quy chuẩn QH 04-2008) thì sẽ không hợp lý. Vì 100m2 sàn sẽ có ít nhất 2 gian chợ. Mà lượng khách tính toán/1 thời điểm của 2 gian chợ không thể chỉ có 1 được. Đúng không bác nhỉ???????

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới