Tiền thuê các công trình công cộng: trường học , bệnh viện (50 năm) có tính vào TMĐT không?

thuha812010

Thành viên mới
Cả nhà ơi giúp tớ với
tình hình là tớ đang lâp TMĐT các dự án đối ưng của DABT trong có có 2 điểm tớ không hiểu lắm vì tớ đang tiếp quản của người khác và đang kiểm tra lại hic:

1. tiền thuê các công trình công cộng: trường học , bệnh viện (50 năm) có tính vào TMĐT không? Hiện tại không tính nhưng tớ nghĩ là phải tính vào chi phí trong TMĐT chứ nhỉ
2. Cái quy định về vốn chủ sở hữu/TMĐT nhưng tớ vẫn thắc mắc chi phí này có bao gồm chi phí dự phòng phí không .
mọi người giúp tớ nhé có gì liên lạc với tớ qua hòm thư lamkhoi0507@gmail.com.
Tớ xin cảm ơn và hậu tạ bằng một chầu caphe nếu bạn ở HN.
Bạn nào đang làm về mảng lập DADT thì chúng ta lien lạc với nhau qua hom thư để trao đổi giúp nhau nhe
ths cả nhiều nhiều

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
1. Theo em thì tiền thuê này có tính vào TMĐT, có thể hiểu tiền thuê này như kiểu lãi vay trong thời gian thực hiện dự án, tính vào chi phí khác.
2. Quy định vốn chủ sở hữu/TMĐT mà anh đang nói tới là ở đâu. Em tìm hiểu thì với các dự án BT, BOT, BTO thì theo Nghị định số 108/2009/NĐ-CP thì được xác định vốn CSH <= 15% Tổng vốn đầu tư nếu Dự án >=1500 tỷ. Tổng vốn đầu tư ở đây đã bao gồm chi phí dự phòng.

Có thể em hiểu chưa đúng, các anh chị cho xin thêm ý kiến. Thanks all.

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Cả nhà ơi giúp tớ với
tình hình là tớ đang lâp TMĐT các dự án đối ưng của DABT trong có có 2 điểm tớ không hiểu lắm vì tớ đang tiếp quản của người khác và đang kiểm tra lại hic:

1. tiền thuê các công trình công cộng: trường học , bệnh viện (50 năm) có tính vào TMĐT không? Hiện tại không tính nhưng tớ nghĩ là phải tính vào chi phí trong TMĐT chứ nhỉ
2. Cái quy định về vốn chủ sở hữu/TMĐT nhưng tớ vẫn thắc mắc chi phí này có bao gồm chi phí dự phòng phí không .
mọi người giúp tớ nhé có gì liên lạc với tớ qua hòm thư lamkhoi0507@gmail.com.
Tớ xin cảm ơn và hậu tạ bằng một chầu caphe nếu bạn ở HN.
Bạn nào đang làm về mảng lập DADT thì chúng ta lien lạc với nhau qua hom thư để trao đổi giúp nhau nhe
ths cả nhiều nhiều
Công trình công cộng bạn nói là công trình nằm trong khu đối ứng hay là công trình BT cần xây dựng,và tại sao phải thuê (mục đích thuê để làm gì)?
Quy định vốn CSH được tính trên tổng mức đầu tư nên đương nhiên là bao gồm cả dự phòng phí

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới