Tiêu chí năng lực đặt ra cho gói đấu thầu tư vấn thiết kế

nguoitimb

Thành viên mới
Cho mình hỏi về vấn đề về gói thầu phải đấu thầu tư vấn thiết kế, vậy dựa vào đâu để mình đặt ra tiêu chí năng lực cho các nhà thầu tham gia đấu thầu trong hồ sơ mời thầu. theo MẪU HỒ SƠ MỜI THẦU DỊCH VỤ TƯ VẤN
(Thông tư số 06/2010/TT-BKH ngày 09 tháng 3 năm 2010 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư)

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Cho mình hỏi về vấn đề về gói thầu phải đấu thầu tư vấn thiết kế, vậy dựa vào đâu để mình đặt ra tiêu chí năng lực cho các nhà thầu tham gia đấu thầu trong hồ sơ mời thầu. theo MẪU HỒ SƠ MỜI THẦU DỊCH VỤ TƯ VẤN

Nhất thời câu hỏi của bạn tôi chưa nghĩ ra hết, tôi cứ xới lên đã, không đi không đến:

- Dựa vào yêu cầu công việc của gói thầu đấu thầu tư vấn thiết kế (chủ đầu tư phải có bản mô tả công việc, các đầu việc, đề bài cho tư vấn làm).
- Dựa vào tiến độ cần thực hiện công việc (bạn mong muốn bao lâu từ lúc bắt đầu đến lúc xong).
- Bạn xem Nghị định số 12/2009/NĐ-CP về năng lực cán bộ trong hoạt động xây dựng, năng lực những người làm tư vấn
- Tìm tham khảo hồ sơ mời thầu một gói thầu tương tự.

Mời các bạn xới tiếp.

0nickname0

:):):):):)

Bộ KH và Đầu tư đã ban hành TT01/2015 thay thế thông tư 06/2010 rồi.

Về tiêu chí yêu cầu năng lực của tổ chức tư vấn thì trong mẫu của HSMT đã có hướng dẫn, bạn tham khảo thêm.
Về năng lực nhân sự thì bạn có thể áp dụng theo qui định về tổ chức, cá nhân hoạt động trong lĩnh vực thiết kế (theo qui định của Nghị định 12/2009/CP) để yêu cầu cho phù hợp với gói thầu của bạn.

File đính kèm

• 01_2015_TT-BKHDT_Quy định chi tiết việc lập HSMQT, HSMT, HSYC đối với gói thầu DVTV.doc
    1,7 MB · Đọc: 154

nguoitimb

Thành viên mới
Trong Nghị định 12/2009 thì xếp hạng năng lực, vậy cho mình hỏi thêm về tiêu chí thang điểm để đánh giá lựa chọn nhà thầu. Ví dụ như Dự án nhóm B thì tổ chức Hạng 2 có thể lập dự án, vậy thang điểm mình đặt ra về số năm hoạt động như thế nào cho hợp lý, minh bạch trong đấu thầu. Hay mình nêu ra chung chung rồi chấm điểm theo cảm tính. Bạn nào có file mẩu về Hồ sơ mời thầu về dịch vụ tư vấn công trình giao thông về tiêu chuẩn đánh giá về mặt kỹ thuật.