Tính chi phí dự phòng cho Tổng mức đầu tư và dự toán xây dựng công trình

tuntung

Thành viên mới
Giúp em với các bác ơi!
Em đang lập dự toán xây dựng công trình, đến giai đoạn tính toán chi phí dự phòng thì hơi vướng đoạn dự phòng cho trượt giá. Cao nhân nào có mẫu ví dụ theo thông tư 09/2019/TT-BXD thì cho em xin với ạ. Nhân tiện cho em xin luôn cả ví dụ tính dự phòng trượt giá cho tổng mức đầu tư với ạ.
Em cám ơn trước ạ!

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Gửi bạn bảng tính mẫu Chi phí dự phòng trong template của phần mềm Dự toán GXD, các công thức đã liên kết (link) với nhau. Bạn nhập các chi phí xây dựng, chi phí thiết bị, chi phí quản lý dự án, chi phí tư vấn, chi phí khác và tra chỉ số giá của địa phương nơi xây dựng công trình của bạn vào... để tính.

File đính kèm

• bang-tinh-CP-du-phong-DutoanGXD.xltm
    397,6 KB · Đọc: 1.423

Tung Le

Thành viên mới
Gửi bạn bảng tính mẫu Chi phí dự phòng trong template của phần mềm Dự toán GXD, các công thức đã liên kết (link) với nhau. Bạn nhập các chi phí xây dựng, chi phí thiết bị, chi phí quản lý dự án, chi phí tư vấn, chi phí khác và tra chỉ số giá của địa phương nơi xây dựng công trình của bạn vào... để tính.
Em cảm ơn anh nhiều. Nhưng còn theo hướng dẫn tại thông tư 09/2019 thì công thức tính dự phòng trượt giá khi lập tổng mức đầu tư khác so với lập dự toán xây dựng. Em thấy còn nhắc đến chi phí lãi vay (Lvayt). Nhờ anh cho em xin mẫu tính chi phí dự phòng theo công thức đó nữa ạ. Em cảm ơn!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới