Tính dự toán biện pháp thi công

• Khởi xướng trinhnhan
  • Ngày gửi
T

trinhnhan

Guest
Hiện nay tôi đang cần tính dự toán biện pháp thi công tuyến ống qua cầu, ai có mẫu cho tôi xin với. Help me!:(:)((

hatedmec1964

Thành viên mới
Dự toán biện pháp thi công

Theo kinh nghiệm cá nhân đã thực hiện , để lập dự toán biện pháp thi công theo hạng mục công việc cụ thể bạn cần lập đầy đủ các thiết bị và vật tư ví dụ : Xe cẩu, giàn giáo,dây thép buộc, gỗ kê, palang tời kéo....( các thiết bị đắt tiền tính theo đơn giá ca máy, các vật tư khác tính đơn giá thuê hoặc mua. Cần tính chính xác hao phí nhân công tham gia ( Đơn giản nhất dự toán thi công cũng như hao phí xây dựng cho 1 hạng mục công trình ). Tuy nhiên các định mức hao phí vẫn phải tuân thủ các văn bản, quy đinh của nhà nước và các bộ ngành (liên quan). Chúc bạn thành công

N

Ngoc Toan

Guest
Hệ số chi phí trong xây dựng!

Hi cả nhà!

Em đang làm dự toán cho công trình tại Hà Nội, nhưng em không nắm rõ các hệ số chi phí trong xây dựng từ khâu khảo sát.... nên khó làm quá.

Bác nào nắm rõ thông tin về tất cả các hệ số trong chi phí xây dựng gửi cho em xin với.
( Các hệ số này thay đổi theo mức lương cơ bản - hệ số chi phí mới nhất đấy)

Thanks cả nhà!

NNVP

Thành viên rất nhiệt tình
Hiện nay tôi đang cần tính dự toán biện pháp thi công tuyến ống qua cầu, ai có mẫu cho tôi xin với. Help me!:(:)((
Bạn thử mô tả cụ thể công việc ra thì mới có thể giúp được chứ:D
Bạn nói chung chung thế này thì khó thât.:)

hanh1982

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Hiện nay mình đang phải lập dự toán biện pháp thi công tầng hầm sử dụng hệ cọc chống tạm bằng thép hình. Hệ cọc chống này được lắp dựng ngập vào cọc khoan nhồi và cao đến cos tự nhiên. Như vậy sau khi thi công xong tầng hầm, mình phải tiến hành cắt bỏ phần cọc tạm( từ cos nền tầng đến đáy sàn tầng 1), phần còn lại nằm trong bê tông. Đơn giá phần cắt thép hinh này mình phải tính thế nào? Mong cả nhà giúp mình với.

trantrongxd

Thành viên nhiều triển vọng
theo tôi thì với phần công việc này bạn có thể lấy với giá bằng giá gia công lắp dựng thép hình. Nhìn chung đơn giá cho hạng mục này từ 4 tới 5 triệu/tấn