Tính toán ván khuôn

trong cao

Thành viên rất triển vọng
mọi người có thể cho em xin các tài liệu cũng như tiêu chuẩn liên quan đến công tác thiết kế ván khuôn không? cám ơn mọi người nhiều lắm:((

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
mọi người có thể cho em xin các tài liệu cũng như tiêu chuẩn liên quan đến công tác thiết kế ván khuôn không? cám ơn mọi người nhiều lắm:((
Bạn cần nói thêm là ván khuôn phục vụ công tác nào, công trình loại nào thì mọi người mới hướng dẫn cụ thể được.

H

ha_miendong

Guest
Bạn có tài liệu nào về ván khuôn bê tông dầm sàn công trình Thủy điện không, chia sẽ cho mình với

trong cao

mình đang cần tính toán cho ván khuôn móng dầm trụ sàn. đồ án mình là thiết kế ván khuông và dàn giáo cho nhà văn phòng cho thuê ca 9 tầng. rất mong được mọi người giúp đỡ.
hiện mình chưa tim được tài liệu nào cả

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
mình đang cần tính toán cho ván khuôn móng dầm trụ sàn. đồ án mình là thiết kế ván khuông và dàn giáo cho nhà văn phòng cho thuê ca 9 tầng. rất mong được mọi người giúp đỡ.

Đối với ván khuôn thép và ván khuôn nhựa, bạn tham khảo cataloge của từng loại để có thể chọn được loại ván khuôn hợp lý nhất!

Riêng đối với ván khuôn gỗ ( cái này hầu như ít dùng đối với nhà cao tầng ) thì bạn tính, thiết kế ván khuôn theo hướng dẫn trong Giáo trình Kỹ thuật thi công I nhé!

Thân chào!

mua_tien_hai

Thành viên có triển vọng
Xin các bác cho em xin ít tài liệu về tính toán ván khuôn gỗ, em đang làm Đồ Án Thi Công 1, tính toán ván khuôn bằng gỗ, rất cảm ơn các bác đã chia sẻ...

ngbavu

Thành viên nhiều triển vọng
cam on bac rat nhieu. may qua em cung dang can tai lieu thuyet minh bien phap thi cong phan than cua nha cao tang. chuc BAC luon vui ve thanh cong

xuantap

Thành viên mới
em đang tình thiết kế ván khuôn sàn dầm cột cho nhà nhiều tầng bằng fương fáp đổ bê tông toàn khối.Sàn bằng thép,hai loại ka bằng gỗ.anh chị nào có tài lien quan có thế gủi cho em dc ko?
thank!mail em la:xuantap1177@gmail.com

phamvinh.81

Thành viên mới
thankyou!

Ở LATN phần tổ chức thi công nhà cao tầng mình còn sử dụng ván khuôn FUVI chính, thông số kích thước loại này có trong các cataloge, các bạn có thể tìm hiểu và tham khảo qua google nhe !:)
Bạn có thể cho minh xin bản vẽ biện pháp thi công bằng cốp pha fuvi đó không? Mình cảm ơn nhiều nhé!
Xin gửi cho mình vào địa chỉ: phamvinh.81@gmail.com

chucxd46

Thành viên mới
cac tieu chuan tinh toan van khuon fuvi

bac nao co tieu chuan tinh toan van khuon fuvi ko cho minh moi
MAIL:chucxd46@gmail.com

newmoonktxd

Thành viên mới
mình đang cần đồ án mẩu thiết kế ván khuôn móng,cột,dàm và sàn cho nhà 4 tầng.bác nào có thi giúp mình với.mình cảm ơn!

roanyonglong

Thành viên mới
CHo minh xin tieu chuan thiet ke van khuon voi. Thaks >>>

kimdong103

Thành viên có triển vọng
hỏi về dánh thủng

các anh có thể giải thích dùm em tại sao khi tiết diện dầm chính bằng dầm phụ thì bố trí cốt treo theo cấu tạo để chống thủng mà không cần tính toán

BUILD_Hiep

Nếu ở TPHCM, nên tìm sách thầy Lê Văn Kiểm: Thi công công trình,( quầy sách ĐH Bách Khoa, đường Tô Hiến Thành) có tính toán thực hành dễ hiểu và rất gọn, còn giáo trình KTTC 1 nhìn chung chỉ giới thiệu lý thuyết.

VanTuGXD

Thành viên mới
đo bóc dự toán

đệ tử xin gừi lời cháo các sư phụ!
em đang lộ cộ phần đo bóc ván khuôn các sư phụ a!
cho em hỏi là:khi đo bóc khối lượng phần ván khuôn thì phần tháo dỡ ván khuôn có được tính không?hay chỉ tính mỗi phần gia công lắp dựng thôi?
xin các sư phụ chỉ giúp
xin cảm ơn !!!!!!!

Dang Minh Hau

Thành viên mới
Tính ván khuôn thép gia công cho hệ dầm con son, sàn nhà cao tầng

Mình đang thi công nhà cao tầng có hệ dầm conson mái sảnh phức tạp cần các bạn trợ giúp biện pháp tính côppha. Hệ dầm sàn conson vươn ra 5m và cao cách mặt đất tự nhiên 13m, gồm 07 dầm tiết diện 600x1200mm và bản sàn âm dài 32m dày 130mm, biên ngoài có cấu tạo mái vát xiên cao 1,7m. Phương án thi công sử dụng hệ chống đỡ bằng giáo thép hòa phát kết hợp cây chống tăng thép; côppha sử dụng thép hộp 40x80 làm đà sàn (TD nằm), đà chịu lực (TD đứng) kết hợp thép tấm 1mx2mx1,2mm để trải sàn và ghép thành, đáy dầm. Các bạn góp ý cho mình về trình tự tính toán chịu tải của hệ côppha, đà giáo nhé. Mình chân thành cảm ơn sự hợp tác của các bạn.=D>

duoc_dai_ka

Thành viên mới
minh can van khuon dam bam l = 9.m,xin cam on anh em

dungkk

Thành viên mới
các bác cho em xin ít tài liệu về tính toán ván khuôn gỗ, xà gồ thép, cây chống thép tròn với?????nếu có bài đồ án nào về thi công nhà chung cư cao tầng thi tôt.
cam ơn nhiều.

NGUOIDUOIGIO

Thành viên mới
anTuGXD
đo bóc dự toán
đệ tử xin gừi lời cháo các sư phụ!
em đang lộ cộ phần đo bóc ván khuôn các sư phụ a!
cho em hỏi là:khi đo bóc khối lượng phần ván khuôn thì phần tháo dỡ ván khuôn có được tính không?hay chỉ tính mỗi phần gia công lắp dựng thôi?
xin các sư phụ chỉ giúp
xin cảm ơn !!!!!!!​
Mình cũng kém mấy món này lắm nhưng có điều muốn chia sẻ với bạn, đó là:
Ngoài những thông tư, nghị định, đơn giá ... cần tham khảo khi làm dự toán thì bạn hãy bỏ chút ít thờì gian đọc định mức trước rồi hãy làm trên phần mềm nhé. Trong định mức cũng đã hướng dẫn khá đầy đủ về điều bạn thắc mắc đây. Bạn thử xem thế nào nhá. Thân!